Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**review: roll ม้วนผมไฟฟ้า Babyliss ได้ลอนผมสวยธรรมชาติจริงจังเลยค่ะ**

เป็นครั้งแรกในการ review ของเราเลยนะนี่

เมื่อวานไปซื้อ roll ม้วนผมไฟฟ้าของ babyliss มาหล่ะ จริงๆแล้วเรามีที่ม้วนผมอยู่แล้ว 2 อันคือ lesashe procurve กับ vidal Sassoon ตัว lesasha มันง่อยมาก ใช้ยากอ่ะค่ะ ทำไม่เป็น ถ้าทำเป็นก็คง work แต่ใช้แล้วผมแห้งเสีย ควันขึ้นอย่างกะรีดผ้ากันเลยทีเดียว พยายามฝึกก็แล้วหัดก็แล้ว ก็ยังคงง่อยเช่นเดิม แถมผมกรอบอีกต่างหาก แต่คนอย่างเราไม่รู้จักเข็ด ยังอยากได้ผมลอนสวยแต่ไม่ดัดอยู่ดี ก็เลยมาลอง vidal Sassoon เป็นแบบ size กลางๆ ออกมาดีใช้ได้เลยค่ะ ชอบเหมือนกัน แต่ทำบ่อยๆก็คงหัวเจ๊ง ผมกรุบกรอบแต่ไม่เท่าน้องง่อย lesasha  ทีนี้เราเริ่มอยากได้ลอนผมแบบหลายขนาดมากขึ้นก็ไปซื้อตัวโรลไฟฟ้ามาลองปรากฎว่าดีมาก ถูกใจหลายๆ เลยอยากมาบอกข้อดีข้อเสียให้เพื่อนๆฟังไว้เป็นการตัดสินใจในการซื้อจ้า

เอาข้อดีก่อนละกันนะจ๊ะ:
    1)ใช้ง่าย เปิดสวิตช์อุ่น roll ก็เอามาม้วนๆๆๆแล้วเค้าก็มีที่หนีบให้ เหมือนกิ๊บอ่ะค่ะ ก็หนีบทิ้งไว้จนโรลเย็นก็แกะออกมา ผมก็เป็นลอนเด้งๆๆๆสวยงาม
    2)ผมไม่เสียเท่าแกนไฟฟ้า เพราะว่าbabyliss ตัวนี้มันมี Ion อะไรซักกะอย่างไม่รู้ค่ะ แต่ว่าลองใช้แล้วผมไม่แห้งกรุบกรอบแบบโปเต้ แต่ดูมีสปริงเงางามมากกว่า
    3) มีทั้ง roll ใหญ่ กลาง เล็ก ให้เลือกใช้ จะได้ลอนผมที่มีหลายขนาด
    4) ผมที่ม้วนออกมามี volume พองฟูมากกว่า เมื่อเทียบกับผมที่ใช้แกนม้วนผมไฟฟ้า ดูธรรมชาติกว่าด้วย
    5) ไม่ต้องเสี่ยงกับการโดนแกนร้อนๆลวกหน้าหรือมือ เราเคยโดนแล้วเต็มๆ 1 ที และแบบนิดๆหน่อยๆหลายทีเลย ครั้งที่โดนเต็มๆของ vidal Sassoon นี่เป็นแผลกว่าจะหายหมดเป็นเดือนเลย เจ็บมากกกแบบว่ามันกลิ้งงๆๆมาตกใส่ตักอ่ะจ่ะ

สรุปง่ายๆเลยว่าชอบบบบบ มากกก มายยยย คุ้มมมม

ส่วนข้อเสียนะคะ มาดูกันว่ารับได้มั้ย
    1) ใช้เวลานานกว่า คือต้องเปิด switch ให้ roll ร้อน ก็ใช้เวลาประมาณ 5 นาที หรือน้อยกว่านิดหน่อย เสร็จแล้วก็ต้องมาม้วนมีละช่อทั่วทั้งหัว ใช้เวลาประมาณ 10 นาที รอให้ roll เย็นเพื่อให้ผม set ตัวอีกซัก 5 นาทีหรือกว่านั้น สรุปคือต้องมีเวลาซักครึ่งชั่วโมงนั่งทำผมจ้า
    2) แพง -_-“  ค่าเสียหายประมาณ 3,300 ก่าๆ ได้หลังจากลดแล้ว 10% โดย coupon ที่ Central แต่เราไม่อยากดัดผมเพราะบางวันก็อยากผมตรง บางวันก็อยากหยิกๆ แต่ไม่อยากหยิกแบบดัด อยากหยิกแบบใน magazine มากกว่า ก็เลย เอาวะ! ถูกกว่าดัดผม นี่ก็เลยกรอบ กระเป๋าหน้าหลังฉีกขาดแคว่กๆเลยทีเดียว

แต่สรุปแล้วก็คือถ้าใครมองหาอุปกรณ์ม้วนผมแล้วไม่ติดตรงงบนะคะ แนะนำ babyliss roll ไฟฟ้าอันนี้เลยจ้า ยี่ห้อ vidal Sassoon ก็มีแต่คนขายเชียร์อันนี้จัง บ้ายุก็เลยสอยมาตามแรงเชียร์ ตัวที่เราซื้อมาหน้าตาคล้ายๆในรูปจ้ะแต่คนละสีแล้วก็ไม่สามารถปรับระดับความร้อนได้คับผม แต่มีระบบ Ion ซักอย่างที่ทำให้ผมเสียน้อยด้วยนะเออ  ส่วนถ้าติดที่งบ vidal Sassoon แกนไฟฟ้า ก็ไม่ขี้ริ้วขี้เหร่อะไร สวยได้เหมือนกันจ้า หวังว่าจะมีประโยชน์นะคะ

จากคุณ : Magical Creature - [ 19 ก.ย. 51 13:53:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom