Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากถามความคิดเห็นเกี่ยวกับปัญหาจากการยืดผมของพี่ๆ น้องๆ หน่อยค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกเลยว่าผมเราผ่านการยืดผมมาเป็นเวลา 6 ปี ซึ่งบางปีก็จะยืดหนเดียว
    แต่บางปีก็จะยืดถึง 2 หน  แล้วเราพึ่งมาคิดได้ว่าก่อนยืดผมเราก็ไม่ได้หยิกมาก แต่ตอนนี้
    ทำไมตรงโคนที่มันขึ้นมาถึงหยิกเป็นผมยักศกเลยหละ  แล้วอย่างงี้ถ้าเราอยากสวยต้องยืด
    ไปตลอดชีวิตเลยเหรอ  ถ้าเราหันมาบำรุงโดยทำทรีทเม้นท์ หรือเคลือบผม โดยไม่ทำร้ายผมด้วยการยืดอีก ผมเราจะมีสภาพดีขึ้นรึเปล่าค่ะ

ใครมีประสบการณ์ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิค่ะ

จากคนผมไม่สวย

จากคุณ : ForFin - [ 19 ก.ย. 51 19:59:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom