Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:::>>> ลงเครื่อง จากสนามบินแล้วไปงานแต่งงงานเลย :::::>> ใส่ชุดนี้เลยได้มั๊ยคะ ????

สวัสดีค่ะ..

วันนี้ไปเข้ามา search หาเรื่องชุดร่วมงานแต่งงาน.. แล้วเครียดเลยค่ะ
    เพราะเกือบ 100% ของความเห็น บอกว่าเป็นมารยาทที่ดี ที่ไม่ควรใส่ชุดสีขาว

เราเองมีความจำเป็น.. คือลงจากเครื่องตอนเกือบ 6 โมงเย็น (กลับจากต่างประเทศน่ะค่ะ) แล้วต้องไปร่วมงานเลยตอนทุ่มนึงค่ะ
    คิดว่าคงแต่งตัวไม่ทันน่ะค่ะ.. เวลากระชั้นชิดมาก (นี่ถึงกับเลื่อน flight มาเลยค่ะ)

ก่อนหน้านี้ไม่กี่วัน.. ไปซื้อชุดนี้มาค่ะ..เห็นว่าเรียบๆ ไม่ต้องเปลี่ยนชุด แค่แต่งหน้าเพิ่ม

แต่มันเป็นสีขาวน่ะค่ะ.. เพื่อนๆ ช่วยให้คำแนะนำทีนะคะว่า

1. เหมาะสมหรือไม่
    (ตอนนี้คิดว่าสีไม่เหมาะค่ะ.. แต่แบบมันก็เรียบๆนะคะ)

2. นั่งเครื่องมา คงทำผมไม่ทัน.. ปล่อยผมยาวๆ ธรรมดาน่าเกลียดรึเปล่าคะ

ปล. งานที่เมืองทองน่ะค่ะ งานใหญ่เหมือนกัน
    .
    .
    .
    .

จากคุณ : นางฟ้าคล้ายนางมาร - [ 23 ก.ย. 51 13:52:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom