Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครมีลูกหลานอายุประมาณ 7-8 ขวบที่ชื่อน้องเยาวภา หายไปบ้างคะ

ขอเล่าเรื่องดังนี้นะคะ พี่ที่ทำงานเราเขาเป็นคนที่มีสัมผัสที่หกน่ะคะ ไม่ทราบว่าจะเชื่อหรือเปล่า ประมาณ 2 อาทิตย์ที่แล้ว เขาผ่านไปซอยแห่งนึง บริเวณซอยกำนันแม้นแถวบ้าน แล้วเขาได้ยินเสียงคนเรียกให้ช่วย แล้วคืนนั้นน้องเขามาเข้าฝันนะคะ เห็นหน้าตาชัดเจน แล้วเขาบอกว่าศพเขาอยู่ที่บริเวณนั้น อยากให้เราช่วยบอกพ่อแม่หรือญาติเขา พี่เขาก็เลยไม่รู้จะทำไง เพราะตอนแรกเขาไม่ได้บอกชื่อ ก็เลยตั้งจิตบอกเขาว่าถ้าต้องการพี่เขาช่วย ต้องบอกข้อมูลมากกว่านี้ เขาก็มาบอกแค่ว่าเขาชื่อเยาวภาค่ะ
    ก็ไม่ทราบว่าจะช่วยเขาได้ยังไงก็เลยลองเข้ามา search เรื่องคนหายเพื่อจะรู้ว่าน้องนี้มีตัวตนจริงหรือเปล่า เผื่อจะแกะรอยพ่อแม่ หรือญาติเขาได้ จะได้ไปตามหาศพเขาไปประกอบพิธีทางศาสนาต่อไปนะคะ
    พี่เขาฝากบอกว่า เรื่องนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล น่ะคะไม่ได้ต้องการให้ใครเชื่อหรือต้องการอะไร พี่เขาแค่อยากช่วยน้องเขาแค่นั้นค่ะ

ข้อมูลลักษณะ -เป็นเด็กหญิงอายุประมาณ 7-8 ขวบ ผมบ๊อบสั้น ผิวสองสี ชื่อ "เยาวภา"
    ขอบคุณมากค่ะ

ปล.ขออภัยที่อาจดูโพสผิดห้องนะคะ แต่เราอยากให้กระทู้นี้กระจายไปหลายห้องเผื่อมีใครผ่านตาบ้างค่ะ

จากคุณ : tikkyneko - [ 26 ก.ย. 51 19:07:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom