Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยค่ะ เพื่อนๆ ไปงานรับปริญญาแฟนนี่ แต่งตัวยังงัยถึงจะเหมาะคะ????

ประมาณกลางเดือนนี้ต้องไปงานรับปริญญาแฟนอะค่ะ แต่ว่า ปัญาหาคือจะแต่งตัวอย่างที่เราใส่ปกติก้อดูจะไม่เหมาะสม
    เพราะต้องเจอคุณแม่แฟนด้วยอะค่ะ ประเด็นคือ เพิ่งเคยเจอครั้งแรก อยากสร้าง first Impression อ่าค่ะ
    ปกติจะแต่งตัวแบบเสื้อแขนกุด กางเกงขาสั้นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ถ้าใส่ไปนี่คาดว่าจะโดนเกลียดแต่เริ่มเรยค่ะ
    พยายามคิดหาชุดที่ ดูดี แบบน่ารัก ไม่เปรี้ยว หรือแอ๊บแบ๊วจนเกินไป ให้ผู้ใหญ่เห็นแล้วแบบเอ็นดูอ่าค่ะ แต่ก้อไม่อยากแต่งตัวดูแก่
    เอาแบบ trendy ด้วย เพราะต้องถ่ายรูปและเจอเพื่อนๆ
    ตอนแรกคิดไปคิดมากะใส่เดรส ไอ้ที่ดูๆแบบก้อไม่ถูกใจ วาดแบบเองแล้วจะจ้างตัดมันก้อกัวว่าไอ้ที่ตัดมาจะไม่เหมือนที่นึกภาพไว้อ่าค่ะ
    เครียดสุดๆไปเรย T-T

เพื่อนๆคิดว่าเราควรแต่งตัวใส่ชุดอารมณ์ไหนดี คิดไม่ออกจิงๆค่ะ
    ลืมบอกค่ะ เราอายุ 22 ปี สูง 160 หนัก 50 อยากได้แบบชุดที่เข้ากับออายุและรูปร่างด้วยค่ะ
    รบกวนขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆหน่อยนะคะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่ะ ^-^

จากคุณ : MiYo_EY39 - [ 3 ต.ค. 51 11:57:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom