Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

** ((How to)) ผมทรงดังโหงะ หรือทรงซาลาเปาแบบสาวญี่ปุ่น ภาค 2 ค่ะ คราวนี้มี VDO ด้วยจ้า

สวัสดีค่ะทุกคน หลังจากที่เราเคยทำ how to ทรงซาลาเปาแบบง่อยๆ มาแล้วรอบนึง คราวนี้เราไปเจอในเว็บของ Cape ค่ะ (สเปรย์ญี่ปุ่นค่ะ) เค้าทำ  how to ไว้ในเว็บเค้า เราเอาลิงค์มาแปะ เฉยๆหล่ะ ให้ทุกๆคนเข้าไปแล้วคลิ๊ก Movie Start นะคะ มันจะโหลดซักพักค่ะ แล้วก็จะได้ชมเป็นวีดีโอ

เพราะตอนแรกเราดูในรูปเราก็งงๆ เอ๋อๆค่ะ เอ๊ะจะทำได้เร้อ ย้ำว่าผมไม่ยาวมากก็ทำได้ค่ะ เราผมยาวประบ่า ก็ทำได้ค่ะ

ซาลาเปาอันนี้จะไม่ติดหัวเราเหมือนที่เราเคยรีวิวไว้นะคะ แบบว่ามันจะลอยๆหน่อย ยุ่งๆ ฟูๆ แต่ทำง่ายกว่าอันของเราอ่ะค่ะ สำหรับคนไม่คอ่ยโปรก็สามารถทำได้นะ

จากคุณ : กระต่ายลอยคอ - [ 5 ต.ค. 51 18:09:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom