Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:: สาวๆ ระวังเนื้อระวังตัวนะคะ วันนี้เพิ่งโดนโรคจิตมาเปิดกระโปรงเล่น - -* ::

ไม่ได้ตั้งกระทู้ที่นี่นานแล้ว

มาตั้งคราวนี้ เป็นเรื่องไม่ดีเลย

วันนี้ตอนเช้าประมาณแปดโมงครึ่งค่ะ

เดินไปทำงานปกติ ชุดทำงานของเรา

เป็นชุดกระโปรงจีบสีดำ เหนือเข่าประมาณ 0.5 นิ้ว

เสื้อกล้ามสีชมพูสด ใส่เสื้อคลุมสีชมพู

เอากระเป๋าเข้าฝั่งติดกำแพง(ฝั่งใน)

ตอนเดินมาถนนใหญ่ก็ไม่มีอะไร

แต่พอเลี้ยวเข้าซอย ... เราทำงานตรงอุรุพงษ์ค่ะ ซึ่งพลุกพล่านมาก

บังเอิญที่ช่วงที่เราเดินเข้าซอยนั้น

คนที่บริษัทเดินนำหน้าไปไกลแล้ว เราก็เพิ่งเดินเลี้ยวพ้นซอยมาก็ยังไม่มีคนเดินตาม

คนทำงานบริษัทแถวนั้นที่ปกติจะนั่งอยู่ ก็ไม่มี

คนขับขี่รถสวนไปมาซึ่งปกติมีเยอะ ก็ไม่มี

........... เค้าเรียกว่า วันจะซวย ช่วยไม่ได้รึเปล่านะ .................

อยู่ๆ ก็มีรถมอเตอร์ไซด์มาจอดเทียบค่ะ

เราก็นึกว่าเมสเซนเจอร์ที่บริษัทเค้ามาจอดรับ เพราะปกติจะเป็นยังงั้น

หันหน้าไป

เฮ้ย !!~ ใครฟระ หน้าตาไม่คุ้น

( หน้าตาดีเลย ตี๋ๆ ผิวขาวเหลือง ไม่อ้วน ไม่ผอม หน้าซื่อๆ )

เราก็นึกได้ว่า เอ๊ะ เค้าจะจอดรถตรงบริษัทเค้ารึเปล่านะ ก็เลยจะถอยหลังเพื่อขยับตัวหลบ

เค้าก็เอามือมาปัดกระโปรงเราอ่ะค่ะ ก้มตัวนิดนึง แต่ดีที่กระโปรงเรามีซับ

คือปกติเราก็ใส่กางเกงซับอยู่แล้วนะ วันนี้ดันไม่ใส่ซะงั้น แต่ก็โชคดีอีกที่มันเปิดได้นิดเดียวเพราะเราถอยหนีพอดี

เราก็ไม่รู้จะทำไงค่ะ ช็อค มือนึงถือกาแฟ กะกระเป๋า

อีกมือก็เลยจะคว้าเสื้อมันตรงไหล่ มันก็บิดมอไซด์หนีไปก่อน + เสื้อมันหนามาก จับไม่ได้เลย เราเลยทุบมันไปทีนึง ( ทุบหัวก็ไม่ได้ ใส่กันน็อคอีก )

ตอนมันขี่หนีเราก็เลยจำ กท. มันไว้ค่ะ แล้วมันก็วกรถกลับแล้วก็ขี่หนีออกซอยไป

ตลอดเวลามันก็จ้องหน้าเรายกเว้นตอนขี่หนีที่ตบมันไปที T___T แต่ไม่ได้กลัวนะ งง

เราก็ไปบอกพี่ที่บริษัท เลยว่าจะไปแจ้งความค่ะ

พี่ๆที่บริษัทก็บอกว่าแถวนี้มีเยอะ หลายคนด้วย แต่ละคนเจอ ไม่ซ้ำคนกันเลยค่ะ

ยังไงก็แล้วแต่ ขอให้ระมัดระวังในการแต่งตัวละกันนะคะ

ถึงจะห้ามไม่ได้ 100% แต่ลดโอกาสมันหื่นก็ยังดี

เพราะคนมันจะหื่น ขนาดเราแต่งตัวไม่สั้นไม่โป๊ มันยังกล้าเลย

และถ้ามันกระชากกระเป๋าหรือทำอะไรเราก็คงเซง + เศร้ากว่านี้

ก็มาขอแชร์เรื่องละกันนะคะ เพราะสาวๆห้องนี้ สวย + หุ่นดี + แต่งตัวเก่งกันเยอะมากเลย

ทางที่ดี จะไปไหน หาเพื่อน แต่งตัวให้สุภาพถูกกาลเทศะ มองซ้ายมองขวา

มีสติ พกอุปกรณ์ช่วยเหลือบ้างเล็กๆน้อยๆ ก็ดีนะคะ

^^ ด้วยความเป็นห่วงค่ะ

จากคุณ : pamaano - [ วันเกิด PANTIP.COM 22:22:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom