Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ศัลยกรรมปากปาง] อัพเดทหลังทำ 6 เดือนครับ

หลังจากคราวที่แล้วที่ได้เอารูปมาลงให้ดู
    มีคนเข้ามาปรึกษากันมากมายจนตอบกันแทบไม่ทันเลยทีเดียว
    ถ้าคนมีปัญหาปากหนาจริง ๆ ก็แนะนำให้ทำนะครับ ถ้าอยากทำ
    เพราะนอกจากบุคลิกจะดีขึ้น มันช่วยเรื่องสุขภาพจิตได้อย่างมากเลยทีเดียว
    แต่ถ้าเกิดปากปกติอยู่แล้ว อยากทำให้เผยอเห็นฟันเหมือนอั้ม
    อันนี้ไม่แนะนำอย่างแรงนะครับ มีมาถามหลายคนเลย
    เพราะมันไม่คุ้มค่ากับเงิน เลือดเนื้อที่เสียไปหรอกครับ
    แถมยังได้แผลเป็นกลับมาอีกต่างหาก

แล้วก็มีหลังไมค์ รวมถึงอีเมล์ เรียกร้องให้อัพเดทรูปล่าสุด
    พอดีวันนี้ว่าง ๆ เลยเอามาให้ดูกันครับ 6 เดือนกว่า ๆ แล้ว ไวจริง

คิดว่าตอนนี้คงเข้าที่แล้วครับ ปากก็ไม่เผยอเห็นฟันมากเหมือนเดือนแรก ๆ
    แผลเป็นด้านบนเข้าไปข้างในหมดแล้ว มองไม่เห็นเลยครับ
    ส่วนด้านล่างถ้ามองใกล้ ๆ ก็จะเห็นเป็นขีดยาว ๆ ไม่ได้น่าเกลียดอะไร

ตอนแรกกะว่าจะไปทำเพิ่ม อยากได้บางกว่านี้อีกอ่ะครับ
    เพราะทำรอบสองครึ่งราคาเอง แต่พอดูไปดูมา
    ไม่เอาดีกว่า มันก็ดีกว่าเดิมขึ้นเยอะแล้ว
    ไปทำอีกอาจจะเอาออกมากไป น่าเกลียดกว่าก่อนทำจะแย่
    ตัดแล้วเอาแปะคืนที่เดิมก็ไม่ได้
    เด๋วปิดเทอมใหญ่คราวน้า เอางบไปงัดดั้งอันใหม่ดีกว่า อิอิ

ป.ล. ขอบคุณทุกกำลังใจที่ผ่านมานะครับ จะไม่มีวันลืมเลย
    คงเป็นครั้งสุดท้ายแล้วนะครับ ที่จะตั้งกระทู้เรื่องนี้
    สงสัยอะไรหลังไมค์มาได้ครับ ยินดีตอบเสมอครับ

จากคุณ : จอดป้ายด้วยครับ - [ 11 ต.ค. 51 16:39:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom