Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สาวๆที่มีต่างหูเยอะๆ มีวิธีเก็บกันยังไงคะ

เราเอง ก็มี ต่างหู เยอะ เหมือนกัน
    เยอะ จนรกอะค่ะ-_-''

ตอนแรกก็เก็บแบบแขวนไว้กับที่แขวนเหมือนที่เค้าขายตามร้านน่ะค่ะ หาง่ายดี ^^
    แต่พอเกิดเหตุไม่คาดฝัน เราเผลอทำมันล้ม TwT
    ต่างหูจัดกระจายเลยทีเดียว
    แป้นหายบ้าง หักบ้าง เพชรหลุดบ้าง ไม่ครบคู่บ้าง
    น้ำตาเล็ดเลยทีเดียว

เลยเปลี่ยนมาเก็บใส่ซองซิป (เหมือนซองยา) แล้วเก็บใส่กล่องอีกที
    ก็ดีนะคะ กลับมันกระแทก กันอากาศเข้าด้วย

แต่.. พอมีหลายๆคู่เข้า กลับเจอปัญหาใหญ่คือ
    หาคู่ที่ต้องการไม่เจอ -_-''''
    ก่อนนอนต้องมานั่งวางแผนเลยทีเดียว ว่าพรุ่งนี้จะใส่คู่ไหน แล้วก็หามาเตรียมก่อน ไม่งั้นไปทำงานสายแน่ๆ

เราเก็บไว้หลายกล่องด้วยอะค่ะ เวลาหาทีรื้อกระจาย แบบบางทีก็จำไม่ได้ว่าใส่กล่องไหน
    พยายามจะแบ่งเป้นประเภทๆ แล้วใส่กล่อง แต่..ก็ไม่รู้จะแยกยังไง  -*-
    แบบระย้า ๆ แบบหรูๆ แบบใส่เล่น.. แยกแล้วซักพัก เริ่มงงตัวเองอะค่ะ5555

แล้วสาวๆละคะ มีวิธีเก็บยังไง

แนะนำหน่อยสิคะ

จากคุณ : ดาวกระจ่างฟ้า - [ วันปิยมหาราช 20:15:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom