Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่องว่างที่หายไป (กรรมของคนอ้วนไม่พอ) + ช่วยแนะนำร้านที่ขายชุดแซ็กไซส์ของเราหน่อยสิคะ

ตอนนี้กำลังจะเริ่มทำงาน ก็กะจะหาชุดแซ็กใส่ให้อินเทรนด์กับเค้า ตัวเรานั้นรู้มานานแล้วว่าอ้วน ไม่ไปเดินสยามมานานมากเพราะเข้าไป คนขายก็จะมองหัวจรดเท้าแล้วก็บอกว่า "ไม่มีไซส์ค่ะ" นั่นคือขนาดว่ายังไม่ได้เดินเลือกเลยนะคะ จากนั้น ตอนนี้เสื้อสำหรับคนอ้วนเค้าเริ่มฮิต เราก็ดั้นด้นไป หวังว่าจะได้ใส่เสื้อผ้าสวยๆกับเค้าซักที แต่เปล่าเลย ทุกตัวก็หลวมไป พยายามไปหลายร้านก็ยังไม่สำเร็จ

เพื่อนแนะนำให้เข้าเว็บตลาดฯ ดิชั้นก็เข้าไป คราวนี้เลยเห็นกันจะจะอย่างเป็นรูปธรรมราวกะเห็นช่องว่างทางการเมืองเลยค่ะ

ก็เสื้อผ้าไซส์ปกติ ใหญ่สุดเค้าก็จะหน้าอก 34 นิ้ว เอว 30 นิ้ว ซึ่งอันนี้น่ะรู้อยู่แล้วว่าเสื้อผ้าแบบทั่วไปเนี่ย เราใส่ไม่ได้ เพราะหน้าอก 34 นิ้วเนี่ย ก็เบอร์ L แล้ว (ที่ทำงานเคยสั่งทำเสื้อยืดเหลืองน่ะค่ะ เค้ามีเบอร์พร้อมไซส์หน้าอกกำกับ เลยทำให้ทราบ)

สรุปว่า ลองเสิร์ชหาเสื้อแฟชั่นธรรมดาแล้ว ก็ไม่เจอที่เราใส่ได้ เราเลยเสิร์ชเสื้อไซส์ใหญ่ แต่พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ! เรากลับพบว่า เสื้อขนาดเล็กที่สุดของร้านแบบนี้มันหน้าอก 42 นิ้วค่ะ! เห็นตัวเลขกันจะจะแบบนี้ก็อดโมโหน้อยใจไม่ได้

คิดดูสิคะ แล้วไอ้เจ้าช่องว่างที่หายไปถึง 8 นิ้วเนี่ย จะไปหาเสื้อที่ไหนมาใส่ล่ะ ก็คิดอยู่ว่าเป็นคนหาเสื้อใส่ยาก แต่ไม่คิดว่าจะเป็นคนที่โดนสังคมแฟชั่นทอดทิ้งขนาดนี้เลยนะเนี่ย T-T

ถ้าสาวๆโต๊ะแป้งคนไหนรู้แหล่งร้านขายชุดทำงานแบบchick ที่มันพอจะมีเบอร์ใหญ่แบบพอประมาณบ้าง เราก็จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

ปล.เข้ามา edit เพราะลืมบอกไซส์น่ะค่ะ (ไม่อายค่ะ ไม่อายว่าอ้วน) เราอก 36 นิ้ว เอว 32 นิ้วค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 51 18:11:20

จากคุณ : booklovers - [ 24 ต.ค. 51 18:09:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom