Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*** เปิดกรุนาฬิกาค่ะ ตามมาดูกันค่ะ ***

เพื่อนๆหลายคนในห้องนี้ใครชอบนาฬิกาและสะสมนาฬิกากันมั่งเอ่ย...

แก่ม แก๊มเป็นคนนึงที่รักนาฬิกามาตั้งแต่เด็กๆค่ะ จำได้ว่าคุณแม่ซื้อนาฬิกาเรือนแรกในชีวิตให้เมื่อตอน ป.1 เป็นนาฬิกาที่มีรูปตุ๊กตาโบกมือดุ๊กดิ๊กๆได้น่ะค่ะ ถึงตอนนี้นาฬิกาเรือนนั้นก้อยังอยู่ แต่หาไม่เจอเพราะสมบัติที่ย้ายมาบ้านใหม่เยอะมากจนยังจัดไม่เรียบร้อยค่ะ

จนทุกวันนี้สะสมทั้งนาฬิกาข้อมือ นาฬิกาปลุกโบราณ ลามไปจนถึงนาฬิกาแขวนผนังที่ตีเป๊งๆบอกเวลา แล้วยังนาฬิกาตั้งพื้นเรือนใหญ่ๆสมัยคุณปู่ก้อยังสะสมนะคะ

นาฬิกาข้อมือที่มีราคาส่วนใหญ่จะเก็บไว้ในตู้ลิ้นชักที่สามารถล๊อคได้ค่ะ ถ้าถามว่าตู้นี้มาจากไหน บอกได้ว่าของน้องชายสมัยทำร้านอาหารค่ะ เค้ามีไว้ใส่ใบสั่งอาหารจึงสั่งทำตู้เป็นช่องๆ แต่พอเลิกร้านอาหาร แก่ม แก๊มจึงขอยื้ม เอ๊ย ยึดเอามาทำตู้นาฬิกาค่ะ

การจัดเก็บอาจจะรกนิดหน่อยค่ะ เพราะเราเอาถุงซิปล๊อคใส่นาฬิกา แล้ววางลงตามช่อง อาจจะแออัดเพราะล้วนแล้วแต่รักๆทั้งนั้นค่ะ พยายามจัดลงให้มากที่สุดเพื่อที่จะเก็บไว้ให้มิดชิดที่สุดค่ะ

จากคุณ : แก่ม แก๊ม - [ 29 ต.ค. 51 20:05:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com