Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

การติดขนตาปลอม.....มีเทคนิควิธีติดยังไงเหรอคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ

หลังจากที่นั่งพยายามแยงซี๊ดดด เเยงซี๊ดดดดด ติดขนตาไปพลาง น้ำตาเล็ดไปพลาง
    ก็พลันนึกถึงเพื่อนๆในห้องแป้งขึ้นมา  แต่พอติดเสร็จก็ลืมๆๆๆ
    วันนี้นึกได้เลยขออนุญาตถามเซียนตาวิ้งทั้งหลาย
    ว่ามีเทคนิคติดขนตาปลอมแบบไหนกันบ้างคะ (ทั้งแบบเป้นแพและแบบช่อ)

เราเองก็หลับตาจิ้มๆเข้าไป ติดมั่งเด้งมั่ง ข้างนึงเป็นสิบนาทีกว่าจะเสร็จ
    เสียเวลามากๆค่ะ แต่ติดออกมาแล้วชอบสุด ครั้นจะให้มานั่งติดทุกวันคงมิหวาดไหว

ปัญหาของเราคือ
    1.เป็นคนตาโตอ่ะค่ะ curveของตาเลยโค้งมาก ติดตรงกลางได้ตรงปลายเด้งไรงี้อยากถามว่าต้องเริ่มติดที่ไหนก่อนคะ

2.แล้วการทากาว คือต้องทาตรงขอบขนปลอมก่อนใช่มั้ยคะแล้วก็ค่อยๆแปะลงไป หรือสามารถเอากาวมาแต้มๆตรงเปลือกตาได้เลย (อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ขออนุญาตโง่หน่อยนะคะ)

3.ตำแหน่งไหนของเปลือกตาที่เหมาะสำหรับติดขนตามากที่สุดคะ (บางทีเราติดชิดขอบขนตาจริงมากไปมันก็หลุดเรื่อยเลย แต่พอติดตรงเนื้อเปลือกตาก็ดูหลอกโคดๆ)

4.นอกจากนิ้วมือ ขนตาปลอม และกาว ยังต้องมีอุปกรณ์ไรในการช่วยติดอีกรึเปล่าคะ

5.คำถามยอดฮิต....ควรจะเขียนตาก่อนติด หรือ ติดแล้วค่อยเขียนดีคะ (เอาแบบตามถนัดน่ะค่ะ)

*******ขอเพิ่มเติมถามอีกข้อค่ะ*****
    อยากถามเพิ่มว่า แล้วขนตาปลอมชิ้นนึงใช้ได้กี่ครั่งค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ แบบอยากติดให้ได้สวยๆ แต่ปัญญาไม่มี

ใครมีtipดีๆช่วยแชร์ด้วยนะคร้าาาาาาาา

merci kaaaaa

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 51 13:37:23

จากคุณ : Dollygirl de Paris - [ 4 พ.ย. 51 04:07:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com