Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้เตือนเพื่อนๆโต๊ะเครื่องแป้งทุกคนค่ะ ระวังจะเจอร้านแบบนี้นะคะ

เราซื้อกางเกงยีนส์จาก MNG สาขา เซนทรัลลาดพร้าว
    แล้วทางร้านแนะนำให้ไปตัดร้านๆนึงชั้นใต้ดิน เพราะจะได้เร็วกว่า แล้วทางร้านก็ส่งที่ร้านนี้เหมือนกัน เราเลยไว้ใจ

ไปตัดโดยทิ้งไว้กับทางร้านนั้น เเล้วตกลงกันไว้ว่า 3วัน สัญญาดิบดีมากๆ โทรไปบอกได้อีกวัน ผลัดไปเรื่อยๆ เราก็เข้าใจ ว่าคนอาจจะเยอะ
    ก็รอ พอถึงวันไปรับ.... วันที่ 6 !!

พอไปถึง ก็ขึ้นราคาเฉยเลย ตกลงกันไว้ 250
    บอก "350 ใช่มั้ยคะน้อง" อัพราคาง่ายๆกันเลย ดีที่เราเอานามบัตรมาด้วย มีราคาที่เจ้าของร้านเขียนเองแท้ๆว่า250 ค่ะ

ยังไม่พอค่ะ....
    เราไม่ได้ตัดป้าย Tag MNG ออก แต่ปรากฎว่า
    มันหายไป เลยถาม เค้าว่าตัวนี้ของเราใช่มั้ย เพราะเราไม่ได้ตัดออกอ่ะค่ะ เป็นmark ไว้
    จะได้จำของตัวเองได้

คนในร้านก็บอกว่า "นี่น้องคิดว่าร้านนี้จะสลับของๆลูกค้าเหรอ รู้มั้ยว่ากางเกงที่มาตัดร้านนี้ ตัวเป็นหมื่นๆทั้งนั้น จะมาถามให้วุ่นวายทำไม กางเกงตัวเองจำไม่ได้หรือไง ลูกค้าก็เยอะแยะ มาไม่เคยขาดสาย ไม่เห็นจะเคยเจอลูกค้าแบบนี้เลย กางเกงขาเป็นซิบ ตัดก็ยาก"

สรุปเราผิดมั้งคะ เอางานยากๆมาให้เค้าทำ
    ทั้งที่ตอนแรก มีมาต้อนรับดีมาก ลองก่อนนะคะ
    งู้นงี้ มาวัดขาให้เสร็จเรียบร้อย แล้วก็ยังไม่ทันว่าเลยว่า สลับของ แค่บอกว่าเราmark ของเราไว้

เราก็งงค่ะ ว่าของของเราไม่มีสิทธิถามเหรอ
    พูดถามดีๆแท้ๆ แล้วก็ไปตามเจ้าของร้านมาค่ะ
    แล้วก็พูดว่า"เวลาซักก็ต้องตัดออกอยู่ดีไม่ใช่หรือไงห๊ะ อะไรหนักหนา" พูดแบบไม่มองหน้า
    น้ำเสียงห้วนๆเลยค่ะ

แล้วกางเกงเราก็เอามาตรวจดูอีกที ปรากฎว่า
    เลอะหมึกอีกค่ะ - -'' วงใหญ่ๆเลย
    ซื้อมายังไม่ได้ใส่เลยอ่ะนะ

เลยถามเค้า "พี่คะ กางเกงเปื้อเลอะอะไรก็ไม่รู้"
    พร้อมกับชี้ให้ดู เราเพิ่งซื้อมาแท้ๆ เค้าก็โทรศัพท์เลยค่ะ เสร็จแล้วก็แบบกระแทกโทรศัพ์บนโต๊ะใส่หน้าเราค่ะ "อ่ะ เอาไปพูดเลย คุยกับคนเย็บเองเลย
    ให้รับผิดชอบไรก็บอกไปเลยไป ปวดหัว
    จัดการเอาเองสิ"

โห...งงไปเลยค่ะ ไม่เคยเจอร้านแบบนี้เหมือนกัน
    แล้วก็บอกว่า "ร้านพี่ไม่มีหมึกเลย แก่ๆกันแล้วไม่เล่นอะไรแบบนี้หรอก คนทำเครียดนะเนี่ย คนตัดงานก็เยอะ
    ก็อีแค่ราคาตัด 250 จะอะไรหนักหนาห๊ะ"  ยืนยันว่าพูดแบบนี้เลย

อ้าวววว เราไม่เครียดกว่าเหรอคะ
    คือเราฝากงานกับเค้าไว้
    แต่ทางร้านก็เน้นว่า "ตัวเป็นหมื่นๆทั้งนั้น"
    หลายครั้งมากๆ เรางงค่ะ MNG ของเรามันคงถูกมากสำหรับร้านเค้าอ่ะนะ

สรุปถ้ากางเกงถูกๆแบบนี้เค้าเลยไม่ใส่ใจแบบนี้เหรอ
    ไม่ได้ยินคำขอโทษเลยสักคำอีกต่างหาก
    ยืนยันว่า "ร้านเราจะไปผิดได้ไง ทำเลอะมาเองรึเปล่าก็ไม่รู้ กางเกงก็ตัวละเท่าไหร่เอง ก็ไปซักเอาเองซิ" อ้าวว

เน้นว่าเราพยายามพูดกะเค้าดีๆนะแต่
    เค้าทำมารยาทแย่มากๆเลยค่ะ ทั้งกระแทกโทรศัพท์
    ไม่มีคำขอโทษ ดูถูกราคากางเกง  

คือถ้าไปทำกับร้านนี้ แล้วเจออะไรผิดพลาด
    สงสัยห้ามถามเค้าเลยค่ะ
    เราต้องรับชะตากรรมเอง เเล้วก็จ่ายเงิน
    แค่นั้น 250 เอง กางเกงก็ไม่ถึงหมื่น
    สงสัยเราใส่ชุดนักศึกษาด้วยล่ะ เลยเห็นว่าเป็นเด็กกว่า
    เรายังไม่ทันว่าเค้าด้วยซ้ำ ก็มาพูดอีกว่า "ปากคอเร๊าะร้ายนะ" ทั้งๆที่เราพยายามปกป้องสิทธิของตัวเองแท้ๆ พยายามใจเย็น พูดดีๆ มี "ค่ะ" ทุกคำ

เลยอยากมาเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่จะไปแก้กางเกง หรือเสื้อผ้านะคะ ระวังร้านนี้ด้วย

ปล. เพิ่งเจอมาวันนี้เองเลยค่ะ ตกใจ เลยอยากมาบอกให้คนที่จะอาจจะเป็นเหยื่อร้านนี้ ปกติเราเป็นคนไม่เคยหาเรื่องใครนะ งงไปเลย

*****แก้ไขข้อความนะคะ*****
    เราไปคุยกับทาง MNG แล้วค่ะ ร้านตัดขาที่ MNG ส่งไปตัดนั้นบังเอิญอยู่ตรงข้าม
    ร้าน U. นี้พอดี ที่เราไปตัด สรุปว่าเราไปผิดร้าน
    แต่ยังไงก็ตาม ก็อยากเตือนทุกคนอยู่ดีนะคะ
    ระวังจะเจอแบบเราที่ร้านนี้อ่ะ

แล้วเราบอก MNG ไปด้วยว่า อย่าไปส่งร้านนี้ เผื่อจะเกิดปัญหากับลูกค้าคนอื่นอีก - -''

****แก้ไขข้อความเพิ่มเติมนะคะ*****
    ชื่อร้าน คือร้านตามที่ คห. 43 บอกค่ะ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 51 17:06:29

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ย. 51 19:49:29

จากคุณ : lieberdich - [ 6 พ.ย. 51 19:30:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com