Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

** กั น คิ้ ว ม า แ ล้ ว จ้ า ...... Era BeLle **

มาเล่าประสบการณ์โชคดีให้ฟังค่ะ

เนื่องจากเมื่อวันอาทิตย์ไปเดินเล่น เอสพลานาดมา

คนที่ไปด้วยไปห้องน้ำ  [ นานมาก... ]

เราก็เลยแวะ Era Belle  หมอผี

ตอนแรกนั้น  กะจะไปถามราคาคิ้ว 3 มิติ มาฝากเพื่อนๆ

และอยากรู้เพราะมีบางคนมาถามเรื่องกันคิ้วกันบ้าง

ก็เลยอยากรู้ว่าที่นี่เค้ารับกันรึเปล่า ?

เดินเข้าร้านปุ๊บ  พนักงานนุ่งกิโมโน  น่ารักมาก

แอบมองคิ้วสาวๆทุกคน  โอ....ช่างสวยได้รูป

ก็เลยถามราคา  " ขอโทษนะคะ  ทำคิ้วราคาเท่าไรคะ "

หมอผี พนักงาน  " 12,870  ทำได้  2  ครั้งค่ะ "

เรา  " อยู่ได้นานเท่าไรคะ "

หมอผี พนักงาน "  ประมาณ  1  ปีค่ะ "

เรา  " เอ่อ..มีกันคิ้วมั้ยคะ ? "

หมอผี พนักงาน " มีค่ะ  ครั้งละ  790  บาท เป็นครอส  15  ครั้ง 6,500 บาทค่ะ "

เรา อึ้งนิดๆ  ราคาแทงใจ  หุหุ  [ แอบยิ้มแห้งๆ ]

หมอผี พนักงาน  " น้องพอมีเวลามั้ยคะ  เดี๋ยวพี่กันให้ฟรี  ลองทำดูก่อน

ติดใจค่อยมาซื้อครอสก็ได้  "

โอ.......สวรรค์ทรงโปรด  

เรา  "  นั่งตรงไหนคะ  "  [ ยิ้มหยาดเยิ้มเลยทีนี้ ]

จากนั้นก็นั่งที่เก้าอี้ค่ะ  เหมือนการมาตัดผมเลย

พี่ช่างอั้ม  ก็เริ่มลงมือตัดคิ้ว  โดยใช้กรรไกรและหวี

มีการใช้มีดโกนบ้าง  

ทำเสร็จ  ใช้เวลาไม่ถึงสิบห้านาที  

พี่เค้าบอกว่าคิ้วเราไม่ต้องกันมาก  เพราะกันมาบ้างแล้ว

เรา  " พี่ว่าไม่เท่ากันไหมคะ  คือข้างขวาเหมือนสูงกว่า "

หมอผี พี่ช่างอั้ม  " อืม  เดี๋ยวนะคะ"

ใช้มีโกนจัดการขนคิ้วบนด้านขวา

มาส่องกระจกอีกที  โอ.....งามแงะ เหมือนคิ้วแกะกล่องใหม่ ไฉไล

เรา  " โห..เจ๋งมากเลยค่ะ "  พร้อมรอยยิ้มฉีกกว้างสุดๆ

หมอผี พี่ช่างอั้ม  " แค่กันขนด้านบนสุดออกไปเส้นเดียวเองนะเนี่ย "

คิดดูสิคะ  แค่ขนเส้นเดียวที่เอาออกทำให้มีผลขนาดนี้เลยเหรอ

ออกมาจากร้าน ผู้ที่ไปห้องน้ำกลับมา  แอบแซว "ผู้หญิงอย่าหยุดสวย"แม่ยังสาว

ขนาดมันเข้าห้องน้ำแป๊บเดียวพวกได้คิ้วใหม่เลย  555

จากคุณ : เยือกแข็ง - [ วันรัฐธรรมนูญ 04:10:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com