Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

( * . * )>>>>>ทางเลือก สำหรับเพื่อนๆที่กำลังสนใจจะซื้อคอนแทคเลนส์ค่ะ<<<<<<( * . * )

จากกระทู้ที่แล้วเป็นคอนแทคเลนส์รายเดือน ครั้งนี้มาดูแบบรายปีกันบ้างค่ะ  เพื่อนๆที่ยังไม่ได้ดูกระทู้เก่า กระทู้นี้เลยค่ะhttp://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7284684/Q7284684.html

เหตุผลที่ซื้อแบบรายปี เพราะว่าเราไม่ได้ใส่คอนแทคเลนส์ทุกวัน บางครั้งคู่นึง เราใส่แค่ 3 -4 ครั้งเอง พอครบเดือนเราก็ทิ้ง แอบเสียดาย แต่ก็ไม่กล้าใส่เกิน เพราะตาเรามีคู่เดียว  นี่จึงเป็นเหตุผลหลักที่เราซื้อแบบรายปีค่ะ ดูแล้วมันคุ้มกว่ากันเยอะเลย

ก่อนรีวิวต้องขอขอบคุณน้องสาวที่น่ารัก ที่คอยให้คำแนะนำเรื่องสีคอนแทคเลนส์ และช่วยเลือกสีให้ ขอบคุณมากๆ เลยนะ นู๋ปุ๋มรักคานยิ่งชีพ (Pum & Knott)

และแรงปันดาลใจที่ทำให้อยากกลับมาใส่คอนแทคเลนส์อีกครั้งนึง จริงๆ เลิกใส่ไปนานหลายปีแล้ว คือ  ป้าจะอิ๊บ (jipnaja) เค้าเป็นFC ตัวเองนะ  จะบอกให้

สุดที่รัก คุณน้องอ๊อบ (s.o.s) ที่น่ารักที่สุดเลย ไม่อยากบอกเลยนะเนี่ย(เขิน)อ่ะ

และคุณเก๋ (alekay) ที่เก๋สมชื่อ แถมด้วยความสวย+น่ารัก แบบเก๋ๆ อีกด้วยค่ะ

ทั้ง 3 คนนี้ รีวิว ทำให้เค้าเกิดความอยากได้  จนต้องหาซื้อมาใส่อ่ะ  มาร่วมกันรับผิดชอบค่าเสียหายด้วยค่ะ อิอิ

จากคุณ : ร้านขายของเก่ามีวันเก่าๆขายไหม - [ 17 ธ.ค. 51 22:09:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com