Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

## Shopping in Korea ##

พอดีกลางเดือนหน้าจะไปเที่ยวเกาหลีกับคุณแม่ค่ะ กะจะไปถล่ม คสอ
    กลับมาให้สะใจเลย (ไปกับตู้ ATM ส่วนตัวด้วยซิเออ) หลังจากเก็บกด
    จากการ pre-order ที่คิดเรทแสนแพ๊งงงง แพงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ว่าแต่ ช่วง 15-18 มค อากาศหนาวมากมั้ยคะ ควรแต่งตัวยังไงดี

อยากทราบว่าพวก คสอ นอกจาก Skinfood, Etude, Missha, Tony Moly, the face shop มียี่ห้ออะไรอีกบ้างคะ

พวกยี่ห้อ Castledew, Hanskin, Skin79, Peripera, Jadilla J พวกนี้
    มันมีช๊อปมั้ยคะ หรือสั่งทางเนตได้อย่างเดียว อยากได้ยี่้ห้อ Castledew,
    Skin79, Peripera เป็นพิเศษเลยค่ะ

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ว่าควรไปซื้อแถวไหนเป็นพิเศษ
    เอาร้านที่ให้ของแถมเยอะ ๆ ยิ่งดีค่ะ แล้วซื้อกลับมาเยอะ
    จะมีโอกาสเสี่ยงโดนศุลกากรเก็บภาษีมั้ยคะ?

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : SQ.bunniebelle - [ 18 ธ.ค. 51 16:47:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com