Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

****มาเล่าประสบการณ์สารพัดวิธี "ผิวขาว" พร้อมเฉลยวิธีที่ได้ผลที่สุด!!!!****

เห็นว่าสาวๆ อยากขาวกันจัง เลยขอมาเล่าวิธีที่เคยลอง รวมถึงผล และวิธีที่ดีที่สุดของเราให้ฟังกันหน่อย

เห็นสาวๆ ลองกันหลายอย่าง ทั้งขัด นวด กินวิตามิน จนกระทั่งฉีดเร่งขาว (น่ากลัวนะ)

ขอเล่าแค่วิธีที่พิสูจน์ด้วยตัวเองมาแล้วค่ะ ไม่ว่ายาวล่ะนะ เข้าเรื่องเลย

จากประสบการณ์บ้าขาวของเราเอง ทั้งๆ ที่ปกติก็ค่อนข้างขาวเพราะมีเชื้อจีน แต่....กิเลสทำให้ "อยากขาวเวอร์ๆ ขาวออร่า" อ่ะนะคนมันบ้า (อย่ามาว่าฉันนะ ทีคุณสะสมพระเครื่ององค์ละล้าน เลี้ยงปลาประกวดตัวละแสนฉันยังไม่ทำไมคุณเลยนิ)

เลยได้ลองมาหลายๆ วิธี ดังนี้ พร้อมสรุปผลจ้า

1.ขัด-พอกผิว อันนี้แต่ก่อนชอบเข้าสปาค่ะ ขัด อบ พอกเป็นประจำประมาณ 1-2 สัปดาห์ครั้งนึง ต่อมาเริ่มงก เลยซื้อสครับมาขัดเองที่ลองมาก็มีทั้งของไทยและของนอก สมุนไพรเช่นมะขามก็ลองค่ะ ผลที่ได้นะคะ

ผิวใส เนียนขึ้นค่ะ แต่ขาวขึ้นรึเปล่าอาจจะนิดหน่อย พวกซอกขา รักแร้ ก็คล้ำน้อยลง

เราทำสัปดาห์ละครั้งค่ะ ทำเองที่บ้าน วันอาทติย์จะ "อาบน้ำใหญ่" สักค้รังคือหมักผมไปก็ขัดผิวไป ใช้ห้องน้ำเป็นชั่วโมง โดนด่าเลย อิอิ

ข้อเสียคือถ้าทำบ่อยไปเช่นสัปดาห์ละเกิน 1 ครั้ง จะพบว่าผิวแพ้ง่าย โดนอะไรนิดหน่อยก็ผื่นขึ้น หรือคันๆ แล้ว

2. โลชั่นช่วยขาว อันนี้ลองมาหลายที ไม่ได้เรื่องสักอัน (ว๊า....) แถมบางอันแพ้อีกต่างหาก สรุปว่าวิธีนี้ห่วยสุดๆ ค่ะ

3. วิตามินบำรุงผิว อันนี้ลองพวกยี่ห้อดังๆ ในไทยมาแล้วเช่น Brink และอื่นๆ แต่ไม่เวิร์คเลยค่ะ เลยไปนิยมของญี่ปุ่นแทน

DHC, Chocola CC, Everesh White Ex, Shiseido Pure White ลองมาหมดแล้วค่ะ

ผลที่ได้คือ "ขาวขึ้นจริง" แต่ก็ไม่ได้ขนาดที่หวังนะคะ คือขาวขึ้น ขาวกว่าขัด พอก แต่ก็ไม่ได้แบบโอ้โห โอโม่มาเลย (ขนาดว่าเราค่อนข้างขาวอยู่แล้วนะ)

อ่ะ มาว่าอันสุดท้ายกัน นางเอกมาแล้วๆๆๆๆ

4. "ทาครีมกันแดดอย่างสม่ำเสมอ" ไม่น่าเชื่อว่า วิธีง่ายๆ พื้นบ้านอย่างนี้ จะช่วยให้ขาวขึ้นได้จริงกว่าวิธีอื่นๆ

เดือนกว่าๆ ที่ผ่านมา เราไม่ได้กินวิตามินเสริมขาว เราลองทาครีมกันแดดอย่างเดียวทุกวัน ก่อนออกจากบ้าน และกลางวันก่อนออกไปทานข้าวต้องโดนแดด

เชื่อมั๊ยคะ? ขาวขึ้นมากกกกก แบบว่าเอาผิวแขนกับผิวตรงท้อง (ก็มันอยุ่ข้างใน ส่วนนี้เลยขาว) มาเทียบกัน ตอนนี้ใกล้เคียงกันมากๆ เลยค่ะ ขาวขึ้นจนตกใจ

ฮ่าๆๆๆๆ เสียเงินอยู่ตั้งนมนาม ที่แท้มาขาวด้วยวิธีพื้นบ้านอย่างนี้นี่เอง ทั้งๆ ที่เราไม่ได้ทำงานออกแดดนะ อยู่ในออฟฟิศ (แต่นั่งใกล้หน้าตางกระจกของตัวตึก คาดว่าแสงคงสาดเข้ามาเยอะ) จะโดนก็เวลาขับรถน่ะค่ะ

อ้อๆ เกือบลืม แต่เรื่องขัดผิวสัปดาห์ละครั้งเราก็ยังทำอยู่จ้า

มาเล่าให้ฟังเท่านี้ค่ะ

จากคุณ : Love Actually is.. - [ 20 ธ.ค. 51 21:14:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com