Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+.+.+ มือใหม่ mmu ค่ะ ช่วยแนะนำขั้นตอนและอุปกรณ์ด้วยค่ะ +.+.+

อยากใช้ mmu ค่ะ แต่อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับขั้นตอนและอุปกรณ์น่ะค่ะ ทีงงมากๆ ก็คือ..

1. ต้องแยกใช้แปรงสำหรับแป้งควบคุมความมัน กับ รองพื้น ป่าว
    2. Kabuki กับ Flat top ใช้งานต่างกันยังงัย
    3. (ข้อนี้อย่าหาว่าเฉิ่มนะ) buff คือ การวนๆๆ แปรงบนหน้าป๊ะ
    4. ขั้นตอน finishing ทำให้หน้าผ่อง เงาๆ หรือคะ เป็นการเอาแปรงเปล่าๆ ปัดส่วนเกิน หรือ ใช้แป้ง finishing วนๆ อีกทีคะ

รบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : สี่สาวมหัศจรรย์ - [ 23 ธ.ค. 51 00:50:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com