Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

###จะสิ้นปีแล้ว!!! ชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวห้องโต๊ะฯ โหวตผลิตภัณฑ์แห่งปีกันค่ะ ...Products of the year!###

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวห้องโต๊ะฯทุกคน

แหม เราก็สิงมานานนะคะสำหรับห้องนี้ (โผล่ออกมาบ้างเป็นประปราย)

แอบดู แอบเสิร์ช แอบสังเกตการณ์ มานานพอควร

จะปีใหม่แล้ว เลยจะขอชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มาโหวตผลิตภัณฑ์ of the year กันเถอะค่ะ

เอาเป็นว่าเพื่อไม่เป็นการเสียเว.. หนูขอเริ่มเป็นคนแรกเลยละกันนะคะ ^^

ps.ผลิตภัณฑ์ส่วนใหญ่จะเป็นราคานักศึกษานะคะ เพราะยังเรียนอยู่ค่า
    (ตามกำลังทรัพย์ค่ะ แต่ตามกำลังใจนี่คงจะจ่ายกันไมหวาดไม่ไหว)

1.Cleansing : L'oreal cleansing milk ค่ะ สะอาด อ่อนโยน ไม่แสบ

2.ผลิตภัณฑ์ล้างหน้า : Smooth E scrub หลอดเขียวค่ะ ตัวนี้ หนูนวดนานๆค่ะ ใช้แล้วหน้านุ่มสุดๆ ชอบมากๆค่ะ แต่ไม่ค่อยเห็นเพื่อนๆในห้องโต๊ะ พูดถึงซักเท่าไหร่นะคะ อาจจะแล้วแต่คนเนอะ  สำหรับตัวนี้ราคาแพงไปนิด แล้วได้น้อยด้วย

((ปล.ตัวเองหน้าบานค่ะ 555 ต้องใช้เยอะพอสมควร))

: อีกตัวยกให้ tea tree รุ่น scrub สีฟ้าค่ะ

((ปล.โดยส่วนตัวหนูชอบใช้ scrub ค่ะ เพราะตัวเองมีจุดด่างดำเยอะ และก็ใช้แล้วหน้าสะอาดดี แต่ต้องนวดเบาๆนะคะ ไม่งั้นบาดหน้าบานๆจริงๆนะเออ ))

3.ต่อมา Toner ค่ะ ปกติไม่ค่อยใช้ เพราะว่าใช้แล้วแสบๆหน้า ตัวเองแพ้ง่ายด้วย แต่หลังจากสิงอยู่ห้องนี้ไม่นาน ก็ไปถอย OP รุ่น whitenning มาใช้อ่ะค่ะ ชอบๆค่ะ ไม่แสบเลยยยย หอมอ่อนๆ หน้าสะอาดดีค่ะ

4.ครีมกัดแดด : ไม่ทราบว่าจะ of the year หรือ all of the year นะคะ เพราะว่าทั้งปีใช้อยู่ยี่ห้อเดียวคือ KA whitenning ตาม "คุณปั้น" แนะนำค่ะ
    อิอิ

5.BB : เริ่มแรก step แรกใช้ mistine ค่ะ ผ่อง เนียน เด้ง เพราะหนูผิวออกไปทางผิวสองสีอยู่แล้ว เลยเข้ากับหน้า ไม่หมอง แต่ก็ไม่ทาเยอะค่ะ เพราะเยอะๆก็หมองได้เหมือนกัน
           : step up (จังหวะชีวิต อิอิ) ลองใช้ lotree ตามกระแสค่ะ ตัวนี้ ไม่ปกปิดเท่าไหร่ แต่เนียนดีค่ะ ชอบๆๆๆ ดูไม่หนาหน้าบานๆหนูค่ะ 55

6.แป้ง : ยกให้ mistine พี่อั้ม แล้วกันค่ะ เนียนนนนนนนนนนนนน ไปไหน

7.น้ำมันใส่ผม : OP ไปเลยค่ะ เทพจริงๆ ชอบมากกกกกกกกกกกก ผมนุ่มมากกกกกกกกก ดูมีน้ำหนัก ตัวนี้คงไม่เปลี่ยนใจแล้วค่ะ

8.ผลิตภัฑณ์สำหรับสิว : proactive สูตร BP (สูตรของเมกาเค้าค่ะ) ยกให้ไปเลยค่ะ of the year จริงๆตัวนี้ เต็ม 10 ให้ 100000 ตัวนี้แล้วแต่คนนะคะ บางคนก็แพ้ แต่หนูใช้แล้วสิวหายยยยยยยยยยยยยย แต่หน้าแห้ง หลังจากใช้ไป 2 ชุด ก็บำรุงหน้าอย่างหนักหน่วง เพราะหน้าแห้งค่ะ
                                     : อีกตัวยกให้ Benzac ค่ะ เพราะเป็นตัวยาเดียวกับ proactive แต่ตัวนี้หนูใช้ 5% (proactive 2.5%) เทพๆๆๆ

9.บำรุงผิวหน้า(บานนนน) :

-ครีมหน้าใสกระเจี๊ยบแดง ซื้อที่ 7-11 ค่ะ ดีจริงๆนะเธอ อิอิ เท่าที่อ่านดูเหมือนจะเป็นผลิตภัณฑ์ของจุฬาฯนะคะ ตื่นมาหน้านุ่ม ชอบบบ

-ตัวต่อมา ไม่ใช้ไม่ได้ KA วิตามิน E 100% ตัวนี้ยกให้เค้าไปเลยค่ะ ไม่มีกลิ่นแอลกอฮอล์ ไม่ใส่น้ำหอม ตัวนี้สุด love ค่ะ ใช้ตามคุณปั้นอีกแล้วค่ะ 5555

10.และตัวนี้ค่ะ ภูมิใจนำเสนอมากกกกกก หน้าหนาวอย่างงี้ ยกให้
    น้ำมันมะกอก ของสุ.... ขวดละ 18 บาท ใช้ดีจริงๆค่ะ ผิวนุ่มมากกกกกกก
    เนียนด้วยค่ะ oil ต่างๆชิดซ้ายค่ะ หลังอาบน้ำเสร็จ ทาแปร้ด ทาแปร้ดดด
    เนียนนุ่ม ดุจใยไหม (อันหลังนี่เวอร์ค่ะ อิอิ)

โอ้โห ยาวไปมั้ยคะเนี่ย ถือว่า review ไปในตัวเลยแล้วกันค่ะ

นี่แหละค่ะผลิตภัณฑ์ of the year ของหนู แล้วของเพื่อนๆละคะ

ยังไงปีใหม่นี้และปีต่อๆไปก็ขอให้เพื่อนๆชาวห้องโต๊ะฯยังน่ารัก และสวยๆๆอย่างงี้ตลอดไป และขอให้มีสุขภาพดีกันทุกคนเลยนะคะ หนูว่าไม่มีสิ่งใดเป็นลาภอันประเสริฐเท่า การไม่มีโรคภัยแล้วละค่ะ

เที่ยวปีใหม่กันให้สนุกนะคะ  ระมัดระวังอุบัติเหตุด้วยค่า ^^

จากคุณ : Nunana - [ 28 ธ.ค. 51 10:49:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com