Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(กระทู้นอกโลก) สาวๆห้องนี้เคยโดนผีหลอกมั๊ย

นอกเรื่องอย่างแรงครับ แต่ไม่รู้จะตั้งห้องไหน เพราะปักใจรักสาวห้องแป้ง

แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่เกี่ยวจริงๆมันก็เกี่ยวอยู่บ้างเพราะ ผีที่เจอเป็นผีผู้หญิง

(แสบสีข้างแปล๊บๆ)

เรื่องของเรื่องคือ ผมนั้นอาศัยเช่าห้องพักอยู่แถวนอกเมืองหน่อยๆ

เป็นหอพักสร้างใหม่เอี่ยม กลิ่นสียังไม่หายไปเลย ผมย้ายหอเข้ามาเกือบคน

แรกๆเลย ตอนนั้นข้างห้องสองข้างที่ขนาบยังไม่มีใครย้ายมาเลย

ผมอยู่ได้เดือนกว่าๆ ก็มีคนย้ายเข้ามาห้องติดกับผม แต่ห้องมุมสุดยังว่าง

เปล่า  ทุกอย่างยังคงปกติดี

แล้วหลังจากนั้นอีกไม่นาน ก็มีห้องข้างๆย้ายมาอยู่

เป็นผู้หญิงสาว สวยหรือปล่าวไม่รู้ รู้แต่ว่าเสียงเพราะมาก(แอบฟังตอนเธอ

คุยโทรศัพท์เพราะห้องติดกัน)

เธอชอบร้องเพลงในห้องน้ำเป็นประจำเลย ทุกๆวันประมาณสองสามทุ่ม

ผมมักจะได้ยินเธอฮัมเพลงดังบ้างเบาบ้างตามแต่อารมณ์

แรกๆหงุดหงิด หลังๆทำใจได้ คิดเสียว่าก็เพราะดี ไม่ต้องเปิดเพลงฟังเอง

ให้เปลืองไฟ

จนเมื่อเดือนที่แล้วผมต้องไปทำงานต่างประเทศเกือบสามอาทิตย์

ไปอยู่โน่นก็เหงาๆพิลึก แอบคิดถึงเสียงฮัมเพลงของสาวข้างห้อง

แล้ววันที่ผมกลับบ้านก็มาถึง ดีใจมากเพราะอยู่โน่นหนาวสาด

คิดถึงอะไรก็ได้ที่เผ็ดๆ เปรี้ยว เค็มๆ กินต้มยำที่โน่นเหมือนกินนน้ำล้างหม้อ

เลย

กลับมาก็แวะกินอาหารทะเลกะเพื่อนก่อนแวะเข้าหอ มาถึงหอเกือบตีสอง

เหนื่อยมาก เห็นเตียงเข้าก็กระโดดทิ้งตัวลงนอนเลย ไม่อาบน้ำ ไม่จัดของ

เอาไว้จัดพรุ่งนี้

นอนไปสักพักกำลังเคลิ้มหลับ ก็ได้ยินเสียงฮัมเพลงลอยมาตามลมและ

นึกในใจมาร้องอะไรป่านนี้ ผมก็พลิกตัวเอาหมอนอุดหู

ก็ยังได้ยินอีก เสียงนั้นผมจำได้เลยครับ เย็นยะเยือก หรือผมอาจคิดไปเอง

เพราะอากาศข้างนอกก็อุ่นๆผมได้ปิดประตูระเบียงด้วย

เสียงฮำเพลงเบาๆนั้นดังอยู๋ในหู ใกล้ๆเลย

ผมเริ่มหงุดหงิด เพราะอยากนอน อีกอย่างทำนองมันก็โดดไปโดดมาไม่

เหมือนเพลง มันเหมือนคนพูดมากกว่า

ผมเอามืออุดหู แล้วก็บ่นพึมพำ พลิกตัวไปมา เสียงนั้นก็ยิ่งดังขึ้นจากที่เป็น

ทำนองช้าๆ เริ่มเร็วๆขึ้นและดังขึ้น ยิ่งผมหงุดหงิดใจและแสดงออกมาเท่า

ไหร่ เสียงนั้นก็ดังมากขึ้นเท่านั้น

จนสุดท้ายผมทนไม่ไหว ลุกขึ้นมาเดินออกไปนอกระเบียง

ชะโงกหน้าไปมองห้องนั้น แสงไฟจากระเบียงห้องผมส่องให้เห็นภายในห้อง

เธอที่ปิดไฟมืดรางๆ  ผมพยายามเพ่งสายตามองหาเจ้าของห้องเพราะอยาก

จะบอกว่าผมกลับมาแล้ว ช่วยเบาๆหน่อย ก็ไม่เห็นอะไร พอจะชะโงกหน้า

กลบเข้ามา หางตาก็เหลือบไปเห็นเงาดำๆ เดือนผ่านประตูระเบียงที่เป็น

กระจกไปอย่างรวดเร็ว ผมก็เอ่ะใจทำไมต้องปิดไฟ ก็ไม่คิดไรกลับมานอน

สักพักเอาอีกและร้องอีกแล้วทีนี้ไม่ไหวแล้วครับ โทรหาเลยครับ  กะว่าจะ

บอกให้ช่วยเบาๆนี่มันตีสามแล้ว

เสียงตู๊ดๆดังอยู่นาน เหมือนไม่มีคนรับ เสียงร้องเพลงก็เงียบไปด้วย

จนผมนึกว่าเธอคงรู้ตัวแล้วว่าเสียงดัง และอาจรู้แล้วก็ได้ว่าผมกลับมาแล้ว

พอกำลังจะวางหูเท่านั้น ก็ได้ยินเสียงรับโทรศัพย์ และเสียงพ่นลมออกทาง

ปากน่ะครับ

ดัง" ฮ่า!!!!!!" ใส่โทรศัพย์ห้อง ผมตกใจขนลุกเกรียว ไม่รู้เพราะอะไรตอน

นั้น

มันสั่นไปหมด หนาวด้วย แล้วเหมือนเค้ามา "ฮ่า" อยู่ใกล้ๆต้นคอน่ะ

ผมวางโทรศัพย์แล้วนอนคลุมโปงเลย

รุ่งเช้าตื่นมาเกือบเย็น ลุกขึ้นไปหาไรกิน กลับเข้ามาเจอคนที่อยู่ห้องข้าง

ล่างผมน่ะ เลยทักทายตามประสา แล้วก็แซวเล่นไปว่า

"เมื่อคืนนอนหลับมั๊ยพี่ โห ห้องข้างๆนะ ร้องเพลงทั้งคืน ไม่รู้จะเตรียมไป

ประกวด the star รึป่าว" แล้วผมก็โชว์หัวเราะเริงร่า

พี่เขาไม่ขำไปกับมุขผมด้วย เขาทำหน้าแบบตกใจน่ะ แล้วลากมือผมไปคุย

ข้างนอก

เขาบอกว่านี่ยังไม่รู้เหรอว่าผู้หญิงข้างห้องน่ะ เขาตายไปตั้งเกือบสอง

อาทิตย์แล้ว เป็นลมชักในห้องน้ำ

ผมก็บอกว่า ได้ไงพี่ เมื่อคืนผมยังคุยกับเขาอยู่เลย

แค่นั้นแหละพี่เขาอุทาน"ตายอ่าแล้ว อยู่ไม่ได้แล้วเว้ย"

เขาบอกว่า ผู้หญิงคนนี้ทำงานที่ห้างน่ะ กลับมาตอนเกือบเที่ยงคืน เมามาย

มา แล้วก็มาร้องรำทำเพลงในห้องน้ำ พี่เขายอกว่าเสียงดังเลยแหละ แล้วจู่ๆ

ก็เงียบไป มาเจออีกทีก็เกือบสองวันแล้ว

ผมตัวแข็งทื่อเป็นท่อนไม้เลย เสียง "ฮ่า" แหบๆยังอยู่ในหู ใกล้ๆต้นคออยู่

เลย

สุดท้ายผมก็เลยย้ายออกเย็นวันนั้นเลยครับ พร้อมพี่เขา ตอนแรกพี่เขา

บอกจะรอให้ครบเดือนแต่ ตอนนี้ไม่รอมันแล้ว  

นี่เป็นอีกครั้งน่ะครับที่เจอแบบนี้เสียวไม่หาย นี่ขนาดเลือกหอใหม่แล้วนะ

ยังเกิดเรื่องจนได้

มาตอนนี้ก็นึกสงสารเขาเหมือนกันนะครับ คงเหงาน่าดู

เพราะเสียงร้องเพลงในคืนนั้นมันเหงาๆ วังเวงยังไงไม่รู้อ่ะ

ไม่รู้ป่านนี้จะเป็นยังไงบ้าง ใครจะมาอยู่ห้องผมแทนผม

และใครจะไปอยู่ห้องนั้นแทนเธอ

เอ๊ะ หรือว่า...................

อาจเป็นสาวๆห้องนี้คนใดคนหนึ่งก็ได้

บรื๋อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : จำไม่ได้ - [ 28 ธ.ค. 51 12:41:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com