Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

....เหตุเกิดวันนี้ ณ.ห้องน้ำในห้าง....ขอร้องเถอะอย่าปีนโถกันเลยนะหนูนะ

เว้อกันซื่อ ๆ ตามสไตล์ป้าเลยนะ

วันนี้ไปหาอุปกรณ์ทำสวนที่ห้างแถวบ้าน

ก็เข้าห้องน้ำตามปกติ ขณะอิป้ากำลังปฎิบัติภารกิจอยู่นั้น
    ห้องข้าง ๆ ได้มีเสียง...ปัง ตึง โครม!!!....

ป้าต๊กกะใจ นึกว่าถังปฎิกูลระเบิด
    จินตนาการเห็นภาพตัวเองตายอนาถท่ามกลางกองขรี้...

อย่ากระนั้นเลย ตายในสภาพนี้คงไม่เป็นเกียรติ เป็นศรีแก่วงศ์ตระกูล

อิป้าก็รีบออกมาจากห้องน้ำโดยพลัน(แต่ไม่ลืมกดน้ำนะจ๊ะ)

ออกมาปุ๊บ เจอน้องคนนึงค่อย ๆ เปิดประตูห้องที่ติดกันออกมา

ด้วยสภาพ "ปากแตกเลือดท่วม และหัวโน "

เหตุการณ์คือ

คุณน้องเค้าใส่ส้นสูงปรี๊ด...เน้นว่า ...สูงปรี๊ด...

แล้วตะกายนั่งยองบนฝาโถค่ะ ...แล้วดันข้อเท้าพลิกบนนั้น
    ทรงตัวไม่อยู่ เพราะกางเกงก็รัดขา รองเท้าก็โคตรสูง...อ่านะ
    ลื่นไถล เอาหน้าไปฟาดกะกล่องทิชชู่ในห้องน้ำซะอย่างนั้น

สภาพน่าสงสารมากค่ะ ...  

...ก็เลยอยากจะเตือนสาว ๆ นะคะ ระวังตัวกันนิดก็ดีค่ะ
    ถ้าทรงตัวไม่มั่นคง ก็พก แอลกอออล์ ขวดเล็ก ๆ พร้อมทิชชู่
    ติดกระเป๋าไว้ก็ได้ค่ะ แบบที่เป็น แอลกอฮอล์ สเปรย์เค้าก็มีขายที่วัตสันแล้ว
    หรือกระดาษรองนั่งก็มีให้กดหน้าห้องน้ำ สนนราคาก็ไม่แพงมากมายอะไร

พกให้หนักกะเป๋านิดหน่อย ดีกว่าตีลังกา ราวน์ดอฟฟ์ลงมาให้อายประชาชีนะจ๊ะ

ด้วยความปรารถนาดีค่ะ

ป.ล. Happy New Year ทุกคนค่ะ

จากคุณ : เล่าปี่ - [ 2 ม.ค. 52 20:21:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com