Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนเพื่อนๆช่วย แนะนำ คสอ. เสื้อผ้า แบรนด์ำไทยให้หน่อยค่ะ เอาแบบที่เจ้าของเป็นคนไทยด้วยนะ เพื่อประเทศค่ะ

อ่านหนังสือพิมพ์แล้วกลัว วิกฤตเศรษฐกิจมาก ด้วยปัจจัยมากมาย ดังที่มีเพื่อนๆหลายคนได้บอกถึงความหายนะที่กำลังจะ้เกิด โดยส่วนตัวแล้วก็ขอยอมรับว่า ติดของนอก

๋เนื่องจากใช้ของไทยแล้วผิดหวังหลายครั้งจนเข็ด ตอนนี้มีแค่ BB มิสทีนที่เป็นของไทย ตอนนี้กำลังสั่ง mmu ไทย นอกนั้นยังไม่กล้าลอง อยากให้เพื่อนๆ comfirm สิ้นค้าไทยที่น่าเชื่อถือหน่อยค่ะ

(แต่กำลังจะปรับปรุงตัวด้วยกระทู้นี้นะ)

ส่วนตัว
    ที่เคยใช้แล้วติดใจ ก็มี OP  mistine giffarine บลาๆๆ

ที่ไม่ติดใจ ได้แก่ คังเซน ไม่ใช่ไม่ดี แต่คนไทยทำแท้ๆ ราคาแพง เวอร์ๆ

นอกนั้นไม่รู้ละ

อ่อ แล้วเรื่องที่บอกว่าถ้าอยากช่วยชาติ ก็อย่าเข้า Tesco Lotus จริงหรือเปล่าค่ะ ส่วนใหญ่เข้า 7-11 ไม่รู้ช่วยชาติได้หรือเปล่า

รอเพื่อนๆ confirm ค่ะ

ปล. กระทู้นี้มิได้จะมาแตกหักกับคนที่นิยมของนอกนะค่ะ
    เหลือ 25 give

จากคุณ : VirglOladY - [ 3 ม.ค. 52 16:05:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com