Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<<<<<<<<< ---------- [[[ ตามล่า.. ]]] หา.....สุดยอดครีมกันแดด ---------- >>>>>>>>>>

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7381878/Q7381878.html

^
    ^
    ^

จากกระทู้ที่แล้ว ตั้งถามเรื่อง ครีมที่ให้หน้าใส กั ลดริ้วรอย แต่..กลายเป็นกระทู้กันแดดไป

งิงิ  เห็นว่ามีหลายแบบ หลายยี่ห้อ  ผมพยายามศึกษาดูทั้งวัน ดูที่เข้ากับตัวเอง แต่ก็ไม่แน่ใจ

ผมอยากได้ กันแดดที่เบาๆ ไม่หนัก ผมเป็นคนหน้ามัน ถึงมันมาก อ่าครับ ไม่มีแอลกอฮอล์

แล้วไม่วอก ไม่ลอย ผมผิวกลางๆ ปกติใช้ BB etude สีม่วง แล้วจะต้องทาอะไรก่อนหลัง

ไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็นคนแพ้แอลกอฮอล์ รึป่าว แต่น่าจะแพ้

เพราะเคยใช้โทนเนอร์ที่กลิ่นแอลกอฮอล์แรงมากกกก  แล้วสิวขึ้นน่ะครับ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับผมไม่เคยใช้กันแดดจริงๆครับ  ต้องขอบคุณล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : ~TuTiniE~ - [ 3 ม.ค. 52 22:15:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com