Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หน้าแห้ง+รอยแดงสิว+อายุ 21 >> No.7 ตัวไหนที่เหมาะกับผิวแบบนี้หรอคะ

พอดี อ่านกระทู้เก่าๆ  อ่านบล็อก  เห็นมีคนรีวิวไว้   อ่านแล้วก็สนใจอ่ะค่ะ

ตอนนี้ หน้ามีรอยแดงจากสิวที่แก้มสองข้างปะปราย  ผิวหน้าแห้ง  เป็นขุยนิดหน่อยค่ะ  ไม่ชุ่มชื่นเอาซะเลย  (หลังจากที่หาหมอรักษาสิว  มาจะสี่เดือนแล้วค่ะ  ช่วงสี่เดือนไม่ได้ทาครีมอะไรเลยค่ะ หมอสั่งห้ามใช้)

สนใจ No 7  แต่ไม่ทราบว่าตัวไหนจะเหมาะกับเราอ่ะค่ะ   เห็นเน้นลดเลือนริ้วรอยส่วนใหญ่   เราอยากเน้นเรื่องลดรอยแดงสิว   ให้ผิวชุ่มชื่น ก็พอค่ะ  
    ใครใช้อยู่ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ   อ๋อ แล้วเหมาะกับผิวแพ้ง่ายมั้ยคะ

เดิมใช้ อีฟโรเช่ ใช้มานาน ตั้งแต่ยังไม่เป็นสิว  ผิวชุ่มชื้นเนียนนุ่มดีค่ะ
    แต่ตอนนี้มีรอยแดงจากสิว  ไม่ค่อยช่วยเรื่องรอยสิว เท่าไหร่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 52 08:34:54

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 52 08:34:44

จากคุณ : นุ้ยนะ - [ 4 ม.ค. 52 08:28:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com