Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รวมวิธีลดความอ้วนแบบธรรมชาติและประหยัด รับประกันผลค่ะ @^ 0 ^@

ข้อมูลทั้งหมดเคยเอาลงในคลับลดความอ้วนแล้วค่ะ  บางคนอาจเคยอ่านแล้ว  แต่คิดว่าคนใหม่ๆยังไม่เคยอ่านเลยเอามาลงซ้ำโต๊ะเครื่องแป้งอีกรอบนะคะ @^ 0 ^@

กินน้ำอัดลมยังไงไม่ให้อ้วน

เป็นใช่ปะคะ ที่เรารู้ว่ากินเป็ปซี่ กินขนม กินไขมัน กินโน้นกินนี่แล้วอ้วน เมื่อลดความอ้วน "ห้าม" กิน แต่โทษนะคะ ใครจะไปทำแบบนั้นได้ตลอดชีวิตเล่าฟะ

ไหนจะต้องอดกินของที่ชอบ ไหนพอถึงจุด ๆ หนึ่งแล้วตบะแตก หนนี้แหละแม่ฟาดทุกอย่างที่อยู่ในตู้เย็นเรียบ เหอ ๆ ๆ เคยเป็นกันใช่ไหมเอ๋ย แล้วสุดท้ายก็ท้อ เดี่ยวน้ำหนักขึ้น ๆ ลง ๆ เครียดอีกต่างหาก สุขภาพจิตก็เสีย

ยังก่อน ก่อนคุณจะท้อมาลองใช้สูตรลดความอ้วนของกุยแกกันดูก่อนไหมคะ (ยังกะทีวีไดเร็กเลยเว้ย พระเจ้าจอร์จ...มันยอดมากคะ)

1. ถ้าอยู่บ้านจะซื้อแบบขวดพลาสติกมีฝาปิดมาคะ แต่ก่อนซื้อ 1.25 ลิตรประมาณ 26 บาท ตอนนี้ลดเหลือขวดละ 17 บาทแล้ว เราจะค่อย ๆ จิบจากขวดเอาแค่พอหายอยาก (จิบนะเฟ้ย ไม่ใช่ซดฮวบ ๆ) ที่เหลือจะปิดฝาให้สนิทแล้วเข้าตู้เย็นคะ พอหิวก็ค่อยมากินอีก ตอนแรกจะเหลือก้นขวด หลัง ๆ ปริมาณที่เหลือจะมากขึ้นเรื่อย ๆ จนตอนนี้เหลือ 2/3 ของขวดแล้วคะ ขวดนึงกินได้หลายวันเลย

บางทีก่อนกินน้ำอัดลม เราก็กินน้ำเปล่าก่อนสักครึ่งหรือหนึ่งแก้ว ก็ทำให้กินน้ำอัดลมได้น้อยลงคะ

จากคุณ : กุนซือเอกแห่งรัฐวุ่ย - [ 9 ม.ค. 52 17:14:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com