Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รวมวิธีลดความอ้วนแบบธรรมชาติ ภาค2 อาหารไทยง่าย ๆ ที่ไม่ต้องตามก้นสูตรฝรั่ง{แตกประเด็นจาก Q7403902}

บทความทั้งหมดที่เอามาลงเราเขียนขึ้นเอง  ไม่สงวนลิขสิทธิ์  จะกอปไปลงที่ไหนก็ได้ทั้งกระทู้ บล็อก เวป นิตรสาร แก้ไขเปลี่ยนแปลงได้ตามใจชอบ  โดยไม่ต้องให้เครดิตค่ะ  

ขอแค่2อย่างเท่านั้นค่ะ
    1. กอปของชาวบ้านไปใส่ชื่อตัวเองเป็นคนเขียนเราก็ไม่ว่า  แต่อย่ามาโวยว่าเราไปกอปงานคุณมา  อาจโดนข้าเจ้าด่ากลับแบบไม่เหลือซาก
    2. ถ้าเอาไปใช้เชิงพาณิชย์แล้วได้รับเงิน  แบ่งให้การกุศลบ้างจะขอบคุณมากค่ะ

----------------------------------

น้ำผลไม้...ของต้องห้าม

เอ๋ ทำไมถึงต้องห้ามนะหรือ
    เค้าบอกว่าลดความอ้วนต้องกินผลไม้เยอะ ๆ นิ
    ผลไม้กินแล้วดีออกผิวสวยด้วย
    น้ำนางเอกต้องน้ำส้มจ้า
    และ ฯลฯ

อ้าว ก็เพราะว่าน้ำผลไม้มันมีแต่น้ำตาล คือเอาผลไม้มาคั่นให้ได้แต่น้ำ+น้ำตาลออกมาคะ แถมไม่พอนะ บางทีเติมน้ำตาลเพิ่มอีกต่างหากแนะ ที่คุณจะกินเข้าไปมันก็น้ำผสมน้ำตาลละว้า หวานเจี๊ยบเลยด้วย คิดเองดิว่ากินแล้วอ้วนไม่อ้วนละคะ

ส่วนวิตามินที่มีนะหรือ มันบ๊ายบายไปตั้งแต่คุณคั่นน้ำแล้วค้า วิตามินซีนี่แบบนี้อยู่ได้ไม่นานหรอกนะคะ

อ้อ แล้วพวกไฟเบอร์หรือใยอาหารต่าง ๆ ที่กินแล้วดีนักหนาเนี่ย เออ...จะเหลือหรือ ก็แม่คุณเล่นเอาน้ำมันมากินแล้วทิ้งกากมันหมดนี่คะ ไฟเบอร์ก็ไปตามของเหลือที่คุณทิ้งนั่นแหละคะ

ที่เหลือจากที่คุณทิ้ง ๆ ไปคือน้ำผลไม้  หอม หวาน อร่อย ที่มีแต่น้ำกะน้ำตาลซะส่วนมาก แล้วกินวันละหลายแก้ว มันจะลดความอ้วนได้ไงละคุณ มีแต่ทำให้อ้วนมากขึ้นนะสิคะ

เพราะงั้น หันมาทานผลไม้เป็นชิ้นหรือเป็นผลกันดีกว่านะคะ ได้สารอาหารครบถ้วนแล้วไม่อ้วนด้วยคะ

ไม่ได้ห้ามไม่ให้กินน้ำผลไม้นะคะ ถ้าชอบก็ทานได้ วิธีทานอ่าน กินน้ำอัดลมยังไงไม่ให้อ้วน

สำหรับกุยแก ชอบน้ำกล้วยปั่นที่ซู้ดคะ  (ว่าแต่เค้าตัวเองเป็นเอง) แต่ตอนนี้ไม่ค่อยกินแล้วคะ เพราะเค้าเอากล้วยมาหวีนึง ใส่น้ำแข็งแล้วน้ำเชื่อม 2 ช้อนใหญ่ จากนั้นปั่น ๆ ๆ ไม่พอนะ ใส่นมหวานจ๋อยลงไปอีก (ลดความอ้วนเราแนะนำนมจืดหรือนมธรรมชาตินะคะ)

ดูสูตรกล้วยปั่นก็น่าจะทราบนะคะ ว่าทานแล้วอ้วนหรือไม่อ้วน โฮะ ๆ ๆ

จากคุณ : กุนซือเอกแห่งรัฐวุ่ย - [ 10 ม.ค. 52 10:36:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com