Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++ รีวิวครีมกันแดดค่ะ หลายตัวเลย ++

ทำไว้นานแล้วค่ะ มีมาอัพเดทเรื่อยๆ เลยเอามาแบ่งปันที่บ้านนี้มั่งดีกว่า

เริ่มเลยนะคะ

1. เรือกล้วยรุ่น Oil free

SPF 23
    กันน้ำ ได้
    UVA ได้
    UVB ได้
    ราคา ซื้อตอนเซลล์มันแพงกว่าที่เค้าเซลล์รุ่นนี้อีก แอบเซ็ง 288.- บาท

ผลการใช้ ....
    เป็น Oil free ก้อจริงนะคะ แต่ความเหนอะก็มีอยู่ คงเป็นเพราะกันน้ำด้วย ค่ากันแดดพอสำหรับกีฬากลางแจ้งและเล่นน้ำทั่วไป สำหรับการดำน้ำ ว่ายน้ำ หมวยว่าไม่ค่อยเหมาะค่ะ เพราะมันไม่เสถียร ไม่เกาะติดผิวเท่าที่ควร เอาไว้ออกทริปถ่ายรูปไปวันๆ กันดำ ก็ใช้ได้

ซื้อต่อไหม ไม่ดีกว่าค่ะ ใช้อย่างอื่นแทนได้ ไม่เหนอะด้วย

จากคุณ : หมวยแก้มป่อง - [ 14 ม.ค. 52 15:38:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com