Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หน้าแห้งมาก ใช้ครีมอะไรก็ไม่ช่วยเลยย ช่วยด้วยค่ะ

วันก่อน เราทา benzac ล้างเสร็จ ก็ทา AHA แล้วตามด้วย KA VitaminE

ปกติหน้าร้อน หน้าฝน ทา AHA แล้วไม่เป็นไรนะคะ

แต่พอทาหน้าหนาว แล้ว หน้าแห้งมาก ๆ

หลังจากนั้นเราเลิกทา benzac กับ AHA ใช้แต่ครีมบำรุงอย่างเดียว

ทา KA VitaminE , aloe gel , วาสลีนปิโตเลียม ก่อนนอน .. ตื่นเช้ามาหน้าแห้งเหมือนเดิม T_T

อีกอย่างคือ เวลาทาครีมพวกนี้ หน้ามันก้อมันจริงๆ นะคะ แต่ว่า มันแบบ หน้าเป็นริ้วรอย
    เป็นเส้น ๆ ขีดๆ เหมือนผิวคนแก่ค่ะ .. ถ้าไม่ทาครีมพวกนี้ คือ ผิวคนแก่แน่ ๆ T_T

รู้สึกคัน ๆ แสบ ๆ นิด ๆ ด้วยค่ะ แต่ผืนไม่ขึ้นนะ รู้สึกคันยิบ ๆๆ ๆ

ช่วยแนะนำโฟมล้างหน้า กับ ครีม ทา ด้วยค่ะ สำหรับคนผิวแห้งมาก ๆ

เพราะตอนนี้ใช้เจลล้างหน้าของ นูโทรจีน่า สีส้ม ฝาดำ อ่ะค่ะ ล้างแล้วหน้าแห้งตึงสุด ๆ

มีแต่ แห้ง กับ แห้ง แห้ง แห้ง แง๊ ช่วยด้วยค่ะ
    ถ้าเราไม่ทาครีมบำรุงที่กล่าวมานี่ หน้าลอกเป็นแผ่นไปแล้วค่ะ

ขอที่ราคาไม่แพง สามารถหาซื้อได้ง่ายนะคะ เราเป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ

แก้ไข พิมตกค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 52 17:10:38

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 52 17:09:52

จากคุณ : นางทองรัก - [ 17 ม.ค. 52 16:57:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com