Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จี้ขี้แมลงวันมาแล้ว ดูแลยังไงดีคะ

ตัดสินใจไปจี้ขึ้แลงวันมาวันนี้ค่ะ

คิดมานานเหมือนกัน กลัวเป็นแผลเป็นค่ะ แต่ก็อย่างว่า คิดนานแล้ว ทำซะทีแล้วกัน แต่ทำเฉพาะใต้ตาข้างจมูกนะคะ จุดอื่นก็มีแต่ยังไม่ได้ดูหมอ กลัวเป็นจุดเงินจุดทอง อิอิ

ตอนไปทำคุณหมอบอก มีหมดเลย ทั้ขี้แมลงวัน กระเนื้อ สิวข้าวสาร ให้ทายาชาครึ่งชั่วโมง

ตอนจี้มีกลิ่นเนื้อไหม้ แอบกลัว เหมือนเราเอาไม้แบดภราดรไปตียุง งืออ..
    ได้ยินว่าเป็นเครื่อง แอลแมน เจ็บจี๊ดๆ พนักงานบอก จุดขี้แมลงวันมันลึกหน่อย รากมันลึก ส่วนสิวข้าวสารจะใช้เข็มจิ้มเอา จังหวะนั้นไม่ได้กลิ่นไหม้

เสร็จแล้ว คุณหมอป้ายๆยา แล้วเอา wrap เหมือนที่ห่ออาหาร แปะๆไว้ แล้วบอกว่าห้ามโดนน้ำ ถ้าโดนน้ำให้ซับให้แห้ง 7 วัน หรือไม่เกิน 2 อาทิตย์จะหาย

ทีนี้ กลับมาบ้าน มือเราก็ไปโดนน้ำแล้วมาจับหน้า นอยด์ทันที เลยดึงแผ่น wrap ออก เห็นหลุมเลยอ่า

สงสัยว่า
    1.ล้างหน้าได้มั้ยคะ
    2.ทาครีมได้มั้ยคะ
    3.ทายาฆ่าเชื้อ ต้องใช้ wrap แปะด้วยมั้ยคะ นานเท่าไหร่
    4.เนื้อมันจะขึ้นมาเต็มจริงๆหรือคะ

จริงๆถามเคานท์เตอร์เรื่องล้างหน้าแล้ว แต่แอบกังวลค่ะ คือถ้าไม่ล้างหน้า ส่วนอื่นก็สกปรกสิ หรือยอมสกปรกแป๊ปๆก่อน
    ส่วนเรื่องอื่นลืมถาม แหะๆ รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยนะคะ

(ถ่ายรูปไว้ด้วย ด้วยกล้องมือถือเน่าๆ อยากให้ดูแต่ทำไม่เป็น แหะๆ)

ขอบคุณค่า...

จากคุณ : Lastminute Girl - [ 17 ม.ค. 52 22:51:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com