Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไม่เอาม้านะคะ แลกเปลี่ยนของถูกและดีที่หาได้ในวัตสัน

เศรษฐกิจแบบนี้ สาวสวยลองลดขนาดชีวิตดูไหมคะ
    สวยเหมือนเดิมราคาน้อยลง ส่วนตัวเราชอบเดินวัตสัน
    เพราะรู้สึกว่าสวยได้ในที่เดียว และราคาส่วนใหญ่ก็ตั้งแต่ระดับกลาง
    ถึงราคาถูก เดี๋ยวนี้สินค้ายี่ห้อใหม่ ๆ มาเยอะ ของวัตสันทำเองก็แยะ
    ลองยังไงก็ไม่หมดแน่เลยมาแชร์กันนะคะ
    ถูกและดีตัวแรก

ครีมbutter ทาผิว สตอร์เบอรี่ชีสเค็ก 79บาท
    เคยไหมคะพอผิวแห้งเห็นอะไรเป็นครีมซื้อมาหมดเอาเข้าจริงก็ดองไว้ไม่ทา
    ตอนแรกก็เหมือนกันแต่พอลองโละตู้เย็น ก็พบเจ้านี้ข้างในสุดเลยค่ะ
    (ยังไม่เสียนะ ) ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเลยเอามาทาส้นเท้าที่แตก กับแถวสะโพกที่แห้ง ขุย ทาแบบไม่หวังผล
    เช้าดันนุ่ม หายขุยเลย ทาส้นเท้าติดต่อสัก3วัน หายแตกซะงั้น
    ลองทาทั้งตัวก็ซึมดีไม่เป็นขุยยางลบด้วย

ครีมขัดกับพอก ยี่ห้อของวัตสัน ตัวที่เป็นโยเกริต์ ท่าจำไม่ผิดนี่ 69 หรือ ไม่เกิน99 แต่ชอบ ซื้ออีกชิ้นในราคา 1บาท

สินค้าวัตสันเองไม่ค่อยกล้าซื้อใช้ เพราะพลิกดูแล้วไม่ชอบที่ผลิตแถวสมุทรปราการ (แล้วมันผิดตรงไหนหว่า )
    เคยไหมคะ แบบว่าเดิน ๆอยู่ มีพนักงานมาสาธิต ครีมขัดผิว
    ขัดมือข้างหนึ่งให้เห็นว่า อีกข้างมันดำแค่ไหน อันนี้ก็เหมือนกัน
    ลองซื้อมาเพราะเสียจริตเรื่องมือดำนี่ล่ะ แล้วก็ดองไว้ ..ลืม
    เสร็จแล้วไปขัดตัวที่สปาอะไรสักอย่างชอบมาก ผิวนุ่มและดี
    ก่อนกลับสู่สภาพเดิม หมดไป 950 และด้วยความงกไง
    นึกได้ว่าซื้อตัวนี้ดองไว้ในห้องน้ำ เออมันก็ขัด ๆ พอก ๆ เหมือนกัน
    ทำสนองความอยากไปก่อน ดั๊น....ใช้ดี ผิวนุ่ม ๆ เหมือนเข้าสปาซะงั้น
    แต่เหนื่อยหน่อยนะคะ ขัดตัวเองทั้งตัวเนี่ย

อายไลน์เนอร์in 2 it 169 บาท

เป็นคนตาตี่ ไม่มีอายไลน์เนอร์ ชีวิตจะดับสูญ
    ส่วนตัวชอบแบบพู่กัน ให้เส้นคมดี ส่วนใหญ่ของพวกนี้ก็ไม่ค่อยแพง
    อยู่แล้วยี่ห้อไหนก็คล้ายกัน เคยงกหนักไปลองที่ขายตามตลาดนัด 60 บาท
    ตาบวม เกือบบอด มารู้ทีหลังเป็นพวกน้ำมันเครื่องผสม เกือบตาย
    จำไว้ซื้อของถูก ดีกว่าซื้อของปลอม ที่เคยใช้ราคาจะอยู่ประมาณ 200 กว่า
    ไม่เคยใช้หมด หัวพู่กันจะแตกเดี้ยงไปก่อน มาลองอันนี้ใช้ได้ดี พู่กันดี
    ถูกดี ยังต้องคิดอะไรอีก

อควา จูจู โลชั่น ซีรั่ม ครีม ราคาประมาณ 500- 899

ใช้มา ปีกว่า จะเลิกใช้ หน้าดีอยู่แล้วกลัวหน้าจะด้านครีมอยากระตุ้นเพิ่ม
    โดยการเปลี่ยนไปลองซี้ซั้ว ซื้อพวกเทสเตอร์ แบรนด์มาใช้
    สิวเห่อ หาหมอ กลับมาท่องใหม่ ซื้อของถูกดีกว่าซื้อของปลอม
    บางคนอาจแย้งว่า จูจูไม่ถูกนะ แต่เราอยากบอกว่า แต่ละตัวใช้เกือบปีทั้งนั้น
    เคล็ดลับใช้จูจู ทาแต่น้อย โดยเฉพาะครีม อาจรู้สึกเหนี่ยวแมลงวันเกาะได้
    แต่พอทากันแดด ทาแป้งจะโอเค หน้าชุ่มชื้น เราผิวผสมนะ ไม่เฟริมสำหรับคนหน้ามัน ถ้าหน้าแห้งเอาเลย เราเชียร์ ตัวเซรั่ม 100 เปอร์เซ็นต์
    เราเอามาทาใต้ตาด้วยนะ เพราะ โฮยาลูลอน ยี่ห้ออื่นแพง ซื้อไม่ไหว

ของเราเท่านี้ก่อน ....เพื่อน ๆ เคยลองอะไรแล้วชอบบอกกันมั้งนะ
    พวกแชมพู หรือครีมอาบน้ำเนี่ยยังไม่เคยลองซักที

แบ่ง ๆ ประสบการณ์กันนะ

แก้ไขเมื่อ 20 ม.ค. 52 19:02:09

แก้ไขเมื่อ 20 ม.ค. 52 19:00:05

จากคุณ : JazzLife - [ 20 ม.ค. 52 18:54:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com