Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+*+ วันนี้โดนกระเป๋ารถเมล์ทัก เจ็บใจจังเลยๆๆๆๆๆ +*+

วันนี้เราขึ้นรถเมล์กับแฟนค่ะ
    ตอนใกล้จะลง อยู่ดีๆ กระเป๋ารถเมล์เป็นผู้หญิง วัยกลางคน ไม่สูง ดำๆหน่อย ก็เดินมาคุยกะแฟนเรากะเรา
    เค้า (พูดกับแฟนเรา ชี้มาที่เรา): ถ้าเป็นน้องสาวเรานะ จะจ่ายให้100นึง ให้ไปเปลี่ยนทรงผมใหม่ (แล้วก็หัวเราะเป็นบ้าเป็นหลัง )
    . .  เรากะแฟนก้อมองหน้ากัน งงๆ  ในใจตเราก้อคิด ทำไมวะ วันนี้ผมชั้นมันอุบาทว์มากเลยหรอฟระ
    แฟนกะเรา : ทำไมอะ (หน้างงๆ)
    เค้าก็แบบขำๆๆๆ ไม่รูขำไรนักหนา : จะให้ไปทำทรงผมให้เหมาะกะวัยหน่อย
    . .  ใจเราก็คิด ทรงผมชั้นมันแก่หรอวะ . . .
    แฟนเราก็แบบ เหมือนโกรธ จะกวนตีนและ
    เค้ายังไม่ทันตอบ
    เราก็แบบ ถึงป้ายพอดี ก็ชวนแฟนเดินลง
    เค้าก็พูดๆไล่หลังมา ทั้งที่ยังขำๆอยู่นั่นแหละ
    สรุปก็คือ เค้าพูดประมานว่า เราทำผมซะเด็กเลย

สรุปนี่เค้าว่าเราหน้าแก่ หรือเราทำผมเด็กคะ
    เราอายุ 18 อยู่ปี1ค่ะ แต่งตัว เสื้อยืดและขาสั้น
    ทรงผมเราก็เหมือนวัยรุ่นสยามทั่วไปมากอ่ะค่ะ เราอยู่จุฬา

ผมยาวประมาณเกือบถึงเอว ซอยเยอะๆหน่อย
    ปัดผมหน้าม้าไปข้างๆแล้วติดกิ้ฟแบบๆเสียบๆ เหมือนกิ๊บดำอะคะ แต่เป็นสีเหลือง

อย่างในรูป
    ประมานนี้ค่ะ

แอบเซ็งอ่า เราก็ปกตินะ

ปล. เข้ามาแก้ภาษาแล้วนะคะ
    ขอบคุณทุกๆคนที่เตือนค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ม.ค. 52 18:32:39

จากคุณ : headcracking - [ 22 ม.ค. 52 20:17:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com