Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เห็นเจอแต่คนเจอบริการแย่ๆ เลยอยากแชร์ประสบการณ์ดีดีกับBAที่ประทับใจมั่ง..............

สวัสดีคะ....เราเป็นสมาชิกใหม่คะ..ตามอ่านมาพักนึงแล้ว...คุณแฟนเพิ่งจะสมัครให้

ช่วงที่อ่านแรกๆจะเจอชื่อเสียงอันไม่ค่อยโสภาของBA etude และยี่ห้ออื่นคะ..
    ตัวเองก็เคยเจอพนักงานบริการแย่มาเยอะเหมือนกันคะ เลยอยากนำเสนอเรื่องดีที่ทำให้ประทับใจมั่ง....คนทำดีเราต้องชื่นชมสังคมจะได้น่าอยู่(แอบปรัชญา)

เราเริ่มแต่งหน้าครั้งแรกเมื่อต้นปีที่แล้ว(แต่ก่อนใช้แต่แป้งเด็ก)....เนื่องจาก คุณแฟนบอกไม่แต่งหน้า..หน้าจืดมาก....เคืองมากคะเคือง
       อีกวันไปซื้อ คสอ.เลย ที่โรบินสันรัชดาไปคนเดียวด้วย....แถมโทรมทั้งหน้าและเสื้อผ้าคะ....ความรู้อะไรก้อไม่มี
       ก้อผ่านๆ ดูๆไปหลายเค้าเตอร์คะ...บางเค้าเตอร์เหมือนไม่ค่อยอยากต้อนรับ..ไอ้เราก้อกล้าๆกลัวๆ....จนมาหยุดที่ETude เคยเดินผ่านกะเพื่อนแล้วเพื่อนบอกน่าใช้ดีนะแกเลยลองแวะเข้าไปดู....ยังไม่รู้ด้วยซำว่าราคาเกาหลีถูกกว่ามาก
       พี่BA (ขอโทษจริงๆนะคะที่จำชื่อพี่เค้าไม่ได้) รีบเข้ามาแนะนำ ยิ้มด้วยความเต็มใจคะ  เราเลยเล่าให้เค้าฟังว่าอยากแต่งหน้า...แต่งไม่เป็น
    พี่เค้าก็แต่งหน้าให้เราทันทีคะ...ทั้งกรีดอายไลเนอร์  ปัดมาสคาร่า ทุกอย่าง
    แล้วก้อสอนวิธีแต่งหน้าให้ด้วย
       แล้วเค้าก้อแนะนำเซ็ทสำหรับคนเพิ่งเริ่มคะ..คือไม่เอาแต่จะยัดเยียดขายว่าต้องโน่นด้วยนี่ด้วย  สรุปเลยได้  แป้งมา 1 ตลับ, ทินท์ 1 แท่ง ,ลิปกลอส
    1แท่ง, อายไลเนอร์ 1 แท่ง หมดไปประมาณ 2000 กว่าคะซึ่งเราก้อไม่ได้ซื้อมากมายอะไรเลย( แต่ตอนนั้นรู้สึกว่ามากคะ) แต่เค้ากลับดูแลเราดีมาก
    หมดเวลาไปกลับเราประมาณ 1 ชั่วโมง กว่า
       ช่วยให้เราได้ส่วนลดของราคาสมาชิก.....แถมเซ็ทแปรงและตอนจ่ายตังค์พอเค้ารู้ว่าเราไม่มี เดอะวันการ์ด  ก้อเลยพาเราไปทำตรงจุดบริการลูกค้า....
        อีกเรื่องคือเราปรึกษาเค้าเรื่องล้าง คสอ. เค้าก้อแนะนำ อายรีมูฟเวอร์ของอีทูดี้ให้  แต่เราบอกแพงจังคะนี่ก็หมดเยอะแล้ว  เค้าเลยเดินไปบู้ท เมย์เบอลีนข้างๆ(พนักงานไปไหนไม่รู้) แล้วหยิบของ  เมย์เบอลีนมาให้บอกเอานี่ก้อได้คะประหยัดใช้ดีเหมือนกัน ตัวเค้าก้อเคยเป็นBA ของเมย์มาก่อน
        ประทับใจมากคะตอนหลังถึงมารู้ว่าที่เกาหลีถูกกว่าก้อไม่เสียใจที่ซื้อ
    เห็นพี่เค้าอยู่ 3-4 ครั้งที่เซ็นทรัลลาดพร้าวกับโรบินสันรัชดา
      เจอพี่เค้าอีกก้อเลยซื้อกับเค้าอีกรอบ คราวนี้ได้ เบส  อายครีม  และลิปปาลม์  พอดีมีพี่ไปด้วยเค้าก็ซื้อ รวมกันแระมาณ 4000 กว่าๆ ซึ่งเค้าก้อพูดดีดูแลดีเหมือนเดิม
       เสียดายที่หลังๆนี้ไม่เห็นเค้าแล้วพนักงานคนอื่นก็ไม่เหมือนเค้า...ดูไม่ค่อยเฟรนลี่ .....ประกอบกับรู้ราคาที่เกาหลีเลยเริ่มซื้อไม่ลง
       คิดว่าพี่เค้าคงได้งานที่ดีๆขึ้นไป....สมกับมารยาทที่ดีของเค้านะคะ

เพื่อนๆ ในห้องแป้งก้อคงแพ้ BA นิสัยดีมารยาทดีเหมือนเรา
    บางทีไม่ตั้งใจซื้อแต่ เกรงใจที่เค้าดูแลดี.......เลยซื้อ

อยากบอกคนที่ทำงานบริการคนอื่นว่าถ้าไม่อยากบริการใครก้ออย่ามาทำงานบริการเลยคะทุกข์ทั้งคุณและลูกค้า........

นี่คือประสบการณ์ดีดีของเราคะ.....
    ถ้าเพื่อนในห้องแป้งไปซื้อคสอ.แล้วเจอBAนิสัยดี(เหมือนหน้าตาเค้า)ก้ออาจเป็นคนเดียวกันเราก้อได้คะ............

จากคุณ : mimimomo - [ 23 ม.ค. 52 19:54:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com