Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

T_T ขอวิธีลดไขมันหน้าท้องแบบได้ผลหน่อยค่ะ T_T

เป็นคนผอมมากอยู่แล้ว แต่มีไขมันหน้าท้อง
    แล้วพุงมันก็ย้วยๆ ไม่ฟิตเลย
    คือถ้าแขม่วไว้ตลอดเวลา มันจะดูเฟิร์มเลยทีเดียวเชียวค่ะ
    แบบ คล้ายๆว่าจะแบบราบดี
    แต่จริงๆแล้ว มันห้อย (โดยเฉพาะท้องน้อย...)

ปกติก็ซิทอัพ แล้วก็ทำท่าบริหารบ้าง
    แต่ไม่รู้ว่าควรทำกี่ เซ็ต กี่ครั้ง

ไม่กล้าออกกำลังกายที่เผาผลาญไขมันมากเกินไป
    เพราะกลัวส่วนอื่นๆจะหายตามไปด้วย

ขอวิธีลดไขมันหน้าท้อง ที่เพื่อนๆเคยทำแล้วได้ผลหน่อยนะคะ
    คนไหนมีวิธีอะไร บอกๆกันบ้างน้า ><
    แล้วพวกซิทอัพ นี่ควรทำวันละกี่ครั้งเหรอคะ ถึงเป็นจำนวนที่เหมาะสม

อยากไม่ต้องคอยแขม่วอ่ะค่ะ อยากแบบฟิตๆ เฟิร์มๆ (เฉพาะพุง...)

ขอบคุณมากๆค่า

><

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 52 21:57:28

จากคุณ : _minilanla - [ 26 ม.ค. 52 21:55:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com