Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~~~Review ครั้งแรก กับ Ipsa ~~~

หลังจากที่คิดอยู่นานก็ตัดสินใจลองซื้อมาใช้อ่ะค่ะ(ขออภัย รุปอาจจะไม่ชัดนะค่ะเพราะว่าใช้มือถือถ่าย)
    1.Cleaning smooth form **ส่วนตัวแล้วอุส่าห์ตัดใจซื้อฮื่อๆตอนล้างใช้นิดเดียว เนื้อโฟมนุ่มมากๆ แล้วก็ฟองเยอะ ชอบมากเลยค่ะ แต่ว่าใช้ไปแล้วหน้าเป็นผื่นแดง สรุปว่าแพ้ เสียดายมากๆๆ
    2.Metabolizer R2 ***อันนี้ใช้แล้วก็รู้สึกว่าหน้าชุ่มชื้น แต่ก็ไม่เห็นความแตกต่างมากค่ะ
    3.Time reset aqua W ***อันนี้ใช้แล้วแพ้เหมือนกันมีผดเล็กๆขึ้นมา เศร้ามากเพราะว่าขวดมันน่ารักดี ใสๆน่าใช้
    4.Refiner skin clear-IzE clay  ***เป็นเหมือนเม็ดบีทใว้ขัดเซลล์ผิวหน้า หลังขัดแล้งรู้สึกว่าหน้าสะอาดนุ่มมากๆๆ เห็ฯถึงความแตกต่างจากหน้าอันหยาบกร้าน -_-"
    5.Essene for pore perfect clear *** ที่ถูกใจและคิดว่าคุ้ม ก็น่าจะเป็นตัวนี้ค่ะ เพราะว่าเราเป็นคนที่ มีสิวเสี้ยน ตัวนี้ในกล่องมี pre-creme ให้ลงก่อนเช็ดออกแล้วก็ใช้ตัวMask มาร์คตรงสิวเสี้ยน จากครีมจะเปลี่ยนเป็นกระดาษแห้งๆ แล้วลอกออก โหหห สุดยอดอ่ะ เพียบเลยแหะๆๆ
    ไปซื้อที่เซ็นทรัลชิดลมอ่ะค่ะ ได้ของแถมก็คือ ร่ม ถุงผ้าเล็กๆ แล้วก็ชุดเล็กของ metabolizer R2
    ,cleancing super gel, cleaning smooth form ขวดเล็กๆ,White protect-C Liquid Fpundation ซองเล็ก แล้วก็ครีมกันแดดซองเล็กๆอีก สองสามซองค่ะ
    ตัวรองพื้นเนื้อละเอียดมากใช้นิดเดียวก็กลบรอยมิดเลย ชอบนะค่ะ
    แต่คิดว่า คงไม่ใช้ต่อเพราะว่า ส่วนใหญ่ที่ใช้เราจะแพ้ หลัังจากแพ้ต้องไปหาคุณหมอ เสียตังค์อีกอ่ะค่ะ สำหรับครีมลอกสิวเสี้ยนจะใช้ต่อแน่นอนค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 52 09:28:26

จากคุณ : Chaobellanz20 - [ 28 ม.ค. 52 09:27:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com