Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เทสเตอร์นี่เป็นสิทธิ์ของเราที่ต้องได้ไม่ใช่หรือไง

วันนี้ไปซื้อเครื่องสำอางที่เคาท์เตอร์แห่งหนึ่งค่ะ
    ตอนจ่ายเงิน ถามหาเทสเตอร์ ครีมบำรุงผิวตอนกลางคืน
    พนง.บอกหมด เราก็บอกไม่เป็นไรค่ะ มีทดลองตัวอื่นไหมคะ
    คำเดิมค่ะ หมด ไม่มีอะไรเลย ถ้าอยากทดลองให้ลองที่ขวดที่เปิดให้ทดลอง
    (night creamเนี่ยนะ จะไปรู้ได้ไงว่าดีไหมครีมบำรุงไม่ใช่เมคอัพ)
    แต่แอบตกใจตอนที่BA เปิดตู้หยิบของให้เรา สาบานได้ว่าตาไม่ฝาด
    เทสเตอร์เต็มกล่องเลยค่ะ กล่องขนาดเดียวกับกล่องกระดาษดับเบิลเอ
    พอเราทักว่านั่นอะไรคะ เทสเตอร์ใช่มั้ย คุณเธอก็เงียบทำเป็นไม่ได้ยินเรา แล้วก็หยิบของไปคิดเงินให้ เราก็ด้านนิดๆ ถามเธออีกครั้ง ผู้หญิงที่กำลังคิดเงินเลยเดินไปหยิบให้เรามาสามชิ้น เราบอกว่าขอบคุณค่ะ แล้วก็เดินออกมาแบบงงๆ
    คือ อยากฝากถึงบริษัทเครื่องสำอางหน่อยนะคะ ช่วยลงมาตรวจสอบด้วย รู้ไหมว่าพนง.โกงไปเท่าไหร่ เทสเตอร์ชิ้นหนึ่งนี่ขายได้ขั้นต่ำก็10บ.นะคะ แล้วนี่เป็นลังคงไม่ต่ำกว่าร้อยชิ้นแน่ ของแบบนี้เค้ามีไว้แจกลูกค้าให้ไปทดลองดูไม่ใช่หรือ แล้วทำไมคุณเธอทั้งหลายถึงได้งุบงิบเป็นของตัวเอง ลองเชือดไก่ให้ลิงดูบ้างสิ ตรวจจับซะที ใครแอบงุบงิบไปขายก็ลงโทษแรงๆบ้าง

จากคุณ : นางเอกหนังไทย - [ 28 ม.ค. 52 19:24:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com