Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~>>: Scorpion :<<~ ชะรอยว่า tint ของฉัน มันจะปลอมรึไงนี่[กระทู้บ่นงึมงำ]

ตอนนี้ได้ติดตามข่าวทิ้น "อี ตู ด นี่" มาซักพัก แต่ไม่ได้สนใจ รู้แต่ว่ามันน่าจะมีสินค้าปลอมระบาด

ประจวบเหมาะกับเมื่อวานไปเดินสยามเห็นshop "อี ตู ด นี่" จำได้ เพื่อนบอกว่า tint รุ่น "ที่ รั ก" เบอร์ 3 สวยนะ เป็นสีส้มๆ เอามาทากับลิปสีนู้ดอมส้มนิดๆสวยดี

ไปเกาหลีก็ไม่ได้สอยเบอร์นี้ เอามาแต่เบอร์ 1 กับ 2 เลยกะว่าจะไปลองดู ถ้าสวยจริงก็น่าซื้อ เพราะเป็นชอบลิปสีส้มๆพีชๆ

พอเข้าไปถึงใน shop พนักงานร้าน"อี ตู ด นี่" ก็ทำหน้า "อี ตู ด" อยู่ในร้าน
    ไม่มาสนใจเรา เราก็ว่า เออดีๆ จะได้เลือกสบายๆ และก็ชิ่งไปสั่งพรีซะเลย

ซักพักนึง หาเทสเตอร์เบอร์ 03 ไม่เจอ เจอแต่ 1 กับ 2 เลยเรียกพนักงานมาสอบถาม

ห นู ด า : พี่คะ มีเทสเตอร์ทิ้นเบอร์ 3 ไม๊คะ
    พนักงานอี ตู ด : ไม่มีค่ะ ของหมด [หมด ห๊าสสสสสส อะไร เห็นเป็นหลอดๆ แต่อยากลองสี]
    ห นู ด า : แล้วไม่มีดูสีเลยเหรอคะ
    พนักงาน อี ตู ด : [ทำท่าถอนหายใจก่อนเดินมาอย่างเสียไม่ได้]คือว่าสีนี้ขายไม่ดีคะเลยไม่เอาเทสเตอร์มาวาง มันอยู่ข้างในคะ ขี้เกียจหยิบ

ขี้เกียจหยิบ ขี้เกียจหยิบ ขี้เกียจหยิบ ขี้เกียจหยิบ ขี้เกียจหยิบ<<<[เสียงสะท้อนในบ้องหูของหนูดา]

พนักงานอี ตู ด : เบอร์ 2 สวยกว่านะคะ
    ห นู ด า : เบอร์ 2 มีแล้วคะ[พร้อมหยิบจากกระเป๋าให้ดู]
    พนักงานอี ตู ด : เอ่อ นี่ไม่ใช่ของทางร้านนะคะ แบบนี้มัน"ของปลอม"คะ

ปลอม ปลอม ปลอม ปลอม ปลอม ปลอม ปลอม ปลอม

พนักงานอี ตู ด 2 : เนี่ยคะ ฉลากต้องแบบนี้นะคะ แท่งของน้องปลอมคะบลาๆๆ << เริ่มเลือนๆจำไม่ได้ แต่ประมาณว่าของหนูดาปลอม ไม่ใช่ของแท้ หนังสือพิมพ์ลงข่าว
    ห นู ด า : หนังสือพิมพ์อะไรคะ ลง
    พนักงานอี ตู ด : ก็ไปหาอ่านเอาละกัน แต่มีแน่ๆ เห็นอยู่

หนูดาแบบ ไม่ไหวแล้วโว้ยยยยยยย อะไรเนี่ยมาหาของตรูเป็นของก๊อป อุตส่าห์ไปหอบหิ้วมาเองจากเกาหลี แล้วของเกาหลีเขาจะติดฉลากภาษาไทยทำซากอะไรมิทราบ ห๊า!!!

แต่ไม่ได้วีนอะ พนักงานชิงเดินเข้าหลังร้านไปหมดเลย ปล่อยร้านร้างๆ ไว้กับหนูดา[รู้งี้ขโมยซองเทสเตอร์มาซะเลยดีไม๊นี่]

กลับมาบ้านเห็นพอดีข่าวในไทยรัฐเล่มบันเทิงหน้าสุดท้าย เกี่ยวกับอีทูดี้ปลอม

เลยเอามาแปะไว้ให้ดูนะคะ ฉะนั้น ใครใช้ทิ้นแบบไม่มีฉลากภาษาไทย[เช่นหนูดา] เป็น"ของปลอม"คะ แม้ว่าคุณจะบินไปซื้อถึงเกาหลีก็ตาม

ที่เกาหลีมันปลอมคะ ในshop ปลอมทั้งนั้น ฉลากภาษาไทยไม่มี โคตะระปลอมเลย อย่าไปซื้อนะ ต้องมาซื้อแพงๆที่นี่ ที่เมืองไทย

อย.รับรองแล้วด้วยน๊า ในไทยเนี่ย

จากคุณ : เรียนอักษรอยู่สนามจันทร์ - [ 2 ก.พ. 52 07:43:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com