Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เช้่าหน้าเด้ง..ตกเย็นหน้าหมอง >> เป็นเพราะหน้ามันหรอคะ

สงสัยคะ..
    ตอนเช้าล้างหน้าเสร็จหน้าก็เด้งใสดี พอทาครีมโบ๊ะแป้งหน้าก็เนียนขาว
    แต่พอตกเย็นนี่หมอง ดำ คล้ำเยี่ยงแม่ค้าทอดไก่ อันนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    เพราะหน้าเรามันหรอ หรือเพราะแป้งเราไม่ดี(ตอนนี้เราใช้แป้งผสมรองพื้นของcovermarkอยู่คะ)
    ระหว่างวันเราก็ใช้กระดาษซับมันบ้างนะคะ แต่ไม่บ่อย วันละ1-2ครั้ง
    อย่างนี้ควรจะเปลี่ยนแป้งดีมั้ยคะ(LMท่าจะดีรึเปล่า)

ป.ล.ทำไมแม่เราใช้แป้งรุ่นเดียวกัน แต่พอเหงื่อออกหน้ายิ่งใสอะ

จากคุณ : เครื่องเทศ - [ 3 ก.พ. 52 00:42:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com