Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(นอกเรื่อง)สงสัยเรื่องการนำเครื่องสำอางของเหลว+ที่ดัดขนตาขึ้นเครื่องบินค่ะ

มีของที่ "จำเป็น" ต้องนำติดตัวขึ้นเครื่องบิน ดังนี้ค่ะ
    1. ยาหยอดตา (10ml)
    ...ต้องแนบเอกสารกำกับยา หรือ ใส่กล่องกระดาษ(ที่ใส่มาตอนที่ซื้อ) รึเปล่าคะ?

2. น้ำตาเทียม แบบใช้ครั้งเดียว เป็นแผงๆ (0.4ml คูณ 10อัน)
    เพราะต้องหยอดทุกๆครึ่งชั่วโมงเลยค่ะ
    ...ต้องแนบเอกสารกำกับยา หรือ ใส่กล่องกระดาษ(ที่ใส่มาตอนที่ซื้อ) รึเปล่าคะ?

3. น้ำยาล้างคอนแทคเลนส์ขวดเล็ก (60ml)

4. คอนแทคเลนส์อันใหม่ ยังไม่ได้แกะ (ไม่ได้บอกปริมาตรค่ะ ทำไงดี)

5. ลิปมัน(4.8g) และ ลิปกลอส (ไม่ได้บอกปริมาตร แต่ที่กล่องกระดาษ เขียนว่า Net WT. 0.34 fl. oz.)

6. ครีมกันแดด (ไม่ได้บอกปริมาตร แต่"ขนาดขวด"น่าจะประมาณ 20 ml)

7. โฟมล้างหน้า (100g)

8. Eyeliner ที่ยี่ห้อข้างขวดหลุดเลือนหมดแล้ว

9. Concealer (9g NET WT. 35 oz.)

10. ที่ดัดขนตา เป็นโลหะสีเงินๆ
    ....จะเข้าข่ายพกอาวุธรึเปล่าคะ?

11. กิ๊บติดผมสีดำ แหลมๆ ที่เป็นโลหะ
    ....จะเข้าข่ายพกอาวุธรึเปล่าคะ?

12. ยาดม!! (ไม่ได้บอกปริมาตรเช่นกันค่ะ)

ที่สงสัยอีกเรื่องก็คือ การนำของเหลวแพ็คใส่ถุงซิปพลาสติก คือ ใส่รวมกันถุงเดียวเลยใช่ไหมคะ? หรือว่าของหนึ่งชิ้นต่อ 1 ถุงเล็ก แล้วก็เอามาใส่ถุงใหญ่อีกที -_-?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : Hippopocampus - [ 8 ก.พ. 52 18:40:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com