Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอบคุณ คุณ : วิว สุทิศา ค่ะ

จาก กระทู้นี้ ค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7515293/Q7515293.html

ต้องขอบคุณน้อง จขกท ที่นำสิ่งดีๆ มาแนะนำให้นะคะ
    เพราะว่า

ลูกสาวพี่ วัย 11 ขวบเริ่มเข้าสุ่วัยรุ่น มีรังแคเยอะมากผิดปกติ เลยพาไปหาคุณหมอ โรคผิวหนัง รพ.เอกชน รพ.นึง (คุณหมอคนนี้เป็นคุณหมอที่รักษาคุณพ่อ เพราะคุณพ่อเป็นสเก็ดเงิน)  แต่คุณหมอบอกว่า ยังไม่บ่งบอกว่าเป็นกรรมพันธ์อาจเป็นเพราะเข้าสู่วัยรุ่น ฮอโมนเปลี่ยน คุณหมอก็ให้ยามาทา มาสระ ก็ไม่หาย เปลี่ยนยาก็ไม่หาย

จนปลงคิดว่า คงเป็นสเก็ดเงินเหมือนคุณพ่อ เพราะ มีลักษะเหมือนกันคือ หนังศรีษระแดง คัน แล้วก็จะมี คราบผิวหนังตาย(รังแค) ขาวๆ เป็นแผ่นรอบศรีษระ (คุณหมอบอกว่าไม่หาย) เพระถ้า เครียดหรืออดนอน โดนแดด ก็จะเป็นทันที  

จนได้มาเห็นกระทู้นี แล้วไปซื้อจากทีอปใกล้บ้าน(สายไหม สะพานใหม่)มาสระ  ไม่น่าเชื่อเลยค่ะ มันหายไปครั้งแรกสระ ผมนิ่ม รังแคมีนิดเดียว (ปกติ เช้ามาเต็มหัว หวีนี่ กองเต็มพื้น) สระคร้งที่ 2  ไม่มีรังแคเลยค่ะ
    ขอบคุณจริง ๆ ดีใจมากๆๆ ดีใจกันทั้งบ้าน คิคิ อืมม คิดว่า คงถูกกัน มันก็เป็นเฉพาะบุคคลนะคะ บางท่านอาจไม่ดี แต่กับเรา ดีใจขอบคุณน้อง จขกท อีกครั้งนะคะ

จากคุณ : ลเวงวัลลา - [ 13 ก.พ. 52 23:24:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com