Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[โพสรูป + review] อำลา เครื่องสำอาง

สวัสดีค่ะ แนะนำตัวก่อน น้ำเงี้ยวเป็นขาประจำห้องแป้งค่ะ เล่นมาตั้งแต่ยังอยู่ในสวนลุม แล้วก็ตามมาถึงที่นี่

น้ำเงี้ยวมาสนใจความงามเอาตอน ม ปลาย ตอนนั้นก็มีแป้งฝุ่น tint ลิปมัน
    หลัง ๆ มา ก็ซื้อมากขึ้นเรื่อย ๆ ยิ่งพอเข้ามหาลัยมาเมืองจีน มีสิว เลยขอกลบซะหน่อย ใครว่าอะไรดีก็ซื้อตาม

ยอมรับค่ะว่าได้รับอิทธิพลจากห้องนี้มามากพอสมควรเลย แล้วก็เสียตังไปไม่ใช่น้อย

วันนี้ขอตั้งกระทู้อำลาเครื่องสำอางที่หมดอายุแล้วค่ะ

สืบเนื่องจากว่าทำการ clear ห้อง เอาเสื้อผ้าเก่า ๆ ที่ไม่ใช้แล้วมาขายมือสอง เครื่องสำอางก็เช่นกัน (บางส่วน)
    แต่ก็มีจำนวนนึงที่ขายไม่ได้ เพราะว่ามันหมดอายุแล้วค่ะ
    เสียดายมาก เพราะบางอันใช้ไปยังไม่ถึง 10 % เลย
    ส่วนนึงเพราะน้ำเงี้ยวแต่งหน้าปกติคือ รองพื้น แป้ง tint ลิปมัน
    ดังนั้น พวก biush นี่จะไม่ค่อยได้ใช้
    แต่ก็ซื้อมาเยอะเหมือนกัน สีมันหลากหลายมากมาย
    แถมกระแสแนะนำจากห้องนี้อีก รู้สึกไม่ซื้อไม่ได้แล้วววววววว

พอดีกับกระแสหนัง Confession พอดี (ความจริงไม่เคยดูหรอกค่ะ แต่ว่าเท่าที่ดู ๆ ตามรูปพอจะเดาเนื้อหาได้)
    ดังนั้นจึงตั้งกระทู้นี้ไว้เตือนสติสาว ๆ นะคะ

จากคุณ : น้ำเงี้ยว - [ 16 ก.พ. 52 16:21:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com