Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Review]^_^ Shopping เกาหลีค่ะ...มาช่วยกันมุงหน่อยจ้า ^_^ [Review]

หวัดดีค่ะ ชาวห้องแป้งทุกคน

ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 ที่เราได้มีโอกาสตั้งกระทู้เพื่อ  review  จากคราวก่อนที่เราไปญี่ปุ่นมา ก็ผ่านมา 1 ปีแล้วจ้า   ช่วงต้นปีนี้เราได้มีโอกาสไปแดนกิมจิบ้างแล้วล่ะค่ะ  
    ตอนแรกเรากะว่าจะไม่review แล้วเพราะความขี้เกียจเป็นเหตุ แต่ก็ได้แรงกระตุนมาจากคุณ ”เหมือนพ่อ” ที่ไปขุดกรุ link เก่าของเรามาถามเรื่องญี่ปุ่น ทั้งๆที่ผ่านมาตั้งปีนึงแล้ว O_O ว้าวววว … ดีใจมากๆ ว่าขนาดกระทู้ตกเข้าคลังกระทู้เก่าไปแล้ว ก็ยังอุส่าห์มีประโยชน์ต่อคนอื่นได้อีก(เป็นประโยชน์ของการใช้smart searchจริงๆค่ะ)

จึงทำให้เรามีแรงฮึดในการที่จะreview ของจากเกาหลีรอบนี้มาด้วยเลยค่ะ แต่น่าเสียดายที่ แรงฮึดของเราเกิดช้าไปหน่อย เลยทำให้ของที่เพื่อนๆฝากซื้อนั้นเราได้แจกจ่ายออกไปหมดแล้ว ของที่เอามาreview จึงมีแต่ของที่เราซื้อเอาไว้ใช้เองและของน้องสาวเป็นส่วนใหญ่ค่ะ  (เพื่อนฝากซื้อของเยอะมากๆ แบกกันจนไหล่แทบหลุด -__-“ )

ไปคราวนี้เลยได้จังหวะในการช้อปปิ้งเครื่องสำอางอย่าล้วนๆๆๆๆเลย เพื่อให้สะใจ เขาว่ากันว่า ราคาเครื่องสำอางแดนกิมจิที่มาขายในเมืองไทยนั้น อัพ ขึ้นอย่างมหาโหด คราวนี้เราเลยได้มีโอกาสไปพิสูจน์ดูว่า ราคาจริงแท้น่ะมันเป็นยังไง

เพื่อประโยชน์ของเพื่อนๆห้องแป้งเราจะลงราคาของสินค้าเอาไว้ให้ด้วยนะคะ แล้วเพื่อนๆลองคิดแปลงเป็นเงินไทยดูก็แล้วกันค่ะ โดนเอาราคาสินค้า คูณ ด้วย 0.027 ค่ะ (เรตนี้เราใช้คิดที่เกาหลีเลยจ๊ะ)

เกาหลีหนาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!

จากคุณ : love_kt - [ 17 ก.พ. 52 21:01:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com