Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[MMU-Thaiค่ะ] คืออย่าว่าหนูเป็นหน้าม้าเลยนะ แค่จะบอกว่า ตอนนี้ MMU ของไทยอ่ะ มันไม่ใช่ 4 นะคะ มัน 5 แล่ว!!!!

จากกระทู้นี้ เมื่อหลายวันก่อนค่ะ http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7531734/Q7531734.html

ไอ้หนูก็ส่งสั๊ย สงสัย หลังไมค์ไปถาม ตั้งหลายคน ไม่มีใครตอบ รออยู่เป็นวันก็แล้ว เลยเสริชเองซะเลย แบบว่าใจร้อน
    (ดูกระทู้จะเห็นนะคะ ว่าตะแต่วันที่16หนูก็นั่งเสริชไปแหละคะ จนเจอจนได้ เข้าโพสถามแม่ค้าไปตอนตี3 ของวันที่ 18 หลังจากนั้น บ่ายวันที่ 18ก็ตื่นมาเจอหลังไมค์ บอกร้าน 4 เอิ้กๆ)

ไอ้ที่บอกพิกัดเวลาขนาดนี้เนี่ย กลัวคนหาว่าเป็นหน้าม้ามาโฆษณาค่ะ
    ไม่มีส่วนได้จากยอดขายของแม่ค้านะคะ แต่เรื่องส่วนได้ของแถมอ่ะ รอแม่ค้าใจดีเหมือนกัน ช่วงเค้าเปิดร้าน น่าจะแถมเยอะอยู่ จากที่อ่านในบอร์ดเค้ามา

เพราะปกติไม่ใช่ขา(ตอบ)ประจำห้องแป้ง มักซุ่มอ่านมากกว่า แต่ถ้าเป็นห้องกระตายอ่ะ ดังจนไม่รู้จะเอาหน้าไปซุกไหนแล้ว..... ร้ายเกินไป แต่ยังได้ใจจากป้าๆ ที่ยังเอ็นดูอยู่ เอิ้กๆ

ก็ตามที่เค้าคุยกันในกระทู้นั้น เค้าบอกว่า จะเรียกชื่อร้านยังไงดี
    บางคนบอกเป็นชื่อยี่ห้อสินค้า เรียกได้เลย เหมือน มาจอ ป่าตอง อีทูดี้ สกินฟู๊ด แบบนี้
    แต่บางคนก็เกรงใจเพราะคนขายอยู่แถวๆ นี้ กลัวเข่าข่าย จะหมิ่นเหม่ ผิดกฏ แล้วคนขายจะแย่เอา

ไอ้หนูก็ไม่รู้จะทำไง ขอเป็นตัวย่อแล้วกันเนาะ 2 / N / M แบบนี้เป็นต้น
    แต่ช่างมันเหอะค่ะ เพราะ 3 ร้านดังนี่ เพื่อนๆ คงรู้จักกันดีอยู่แล้ว
    (วิธีหา - แค่พิมพ์ "MMU" ในเว็บอากู๋ ติ๊กเลือกหน้าภาษาไทย มันก็จะขึ้นมาให้เลยค่ะ 3 ร้านดังๆ)

เพราะประเด็นที่จะพูดคือร้านใหม่ที่ 4 และ 5 ใช่มั้ยคะ เพื่อนๆ คงสงสัยกันเนาะ ว่าคือไร

ร้านที่ 4 หนูหาตาแทบแหกเลยค่ะ เอา japan ไปค้นก็ไม่เจอ (คอมเม้นท์ท้ายๆ หลอกหนู ซิกๆ ToT)
    mmu ก็เล่นเอาตาลาย สุดท้ายต้องพึ่ง mineral กว่าจะเจอได้ เพราะอยู่หน้าหลังๆ ตาจะลายๆ จากสีบลัชร้าน M ไปก่อน
    ร้านนี้ ที่เค้าว่า เปิดใหม่ ของยังน้อย คนยังน้อยนะคะ แต่ก็เปิดมาได้พักนึงละ
    ถ้าจะหาก็เอา Jrk ขึ้นต้นในอากู๋เลยค่ะ พลัสด้วย mmu ซะหน่อย เจอแน่ๆ
    หนูขอเรียนว่าร้าน J ดีกว่าเนาะ

ร้านที่ 5 ฟลุ๊กค่ะ ร้านมันพึ่งเปิดค่ะ หนูเจอร้านนี้ระหว่างที่กำลังค้นหาร้านที่ 4 ในเว็บ "V" ค่ะ เปิดวันนั้นพอดีเลย ให้ตาย
    ขอเรียกว่าร้าน F แล้วกันค่ะ ชื่อร้านขึ้นต้นด้วยตัว F ลงท้ายด้วย club
    เวลาหาใช้คำลงท้ายพลัสmmu หาในอากู๋ ติ๊กภาษาไทยเอานะคะ เปิดๆ ไปเดี๋ยวก็เจอ

หนูว่าหนูบอกพิกัดชัดมากๆ แล้ว น่าจะเคลียร์เนาะ แต่จะแจ่มแจ้งเกินไปมั้ยเนี่ยสิ เดี๋ยวโดนเด้งจากสมาชิก (ไม่หรอกม๊าง ถ้าจะโดนน่าจะโดนจากห้องกระต่ายตั้งนานแล้ว โดนชาวบ้านตั้งกระทู้ประจานออกบ่อยไป เอิ้กๆ - มุกขำๆ กัดตัวเองเล่น)

ย้ำอีกครั้งนะคะ "ไม่ใช่หน้าม้าที่ได้ผลประโยชน์จากยอดขาย"
    แต่เห็นว่า มันเป็นของใหม่ คนยังไม่ค่อยรู้จัก เลยมาบอกต่อ เพราะเห็นว่าอีก 3 ยี่ห้อก็รีวิวกันเป็นปกติเลย
    ถ้า 2 ร้านใหม่นี่ยังไม่มีคนรู้จักซักที แล้วเมื่อไหร่จะมีคนรีวิวใช่มั้ยละคะ (เมื่อมีคนรีวิว เราก็จะได้รู้จักสินค้า ฮ่าๆ)

แต่โดนส่วนตัวแล้ว สั่งของ Mและ2 ไปแล้วค่ะ ร้าน2 ไปสร้างความเดือดร้อนให้เค้าด้วย เพราะดันเอ๋อๆ ไป
    ร้าน N ไปปรึกษาเค้าแล้ว แต่เห็นว่าจะมีของใหม่ ก็รอพี่เค้าทำคอลเล็กชั่นใหม่ ไอ้ที่ว่าบลัชJillโปร่งๆ คืออะไรหนูเลยอยากลอง (แต่งก เลยกะรอเป็นเซ็ทสุดคุ้มแบบถูกๆ)
    ส่วนร้าน J ก็รอดูสีของที่จะได้จากร้านแรกๆ ดูก่อนค่ะ ว่าบลัชสีแนวไหน สั่งของใหม่จะได้ไม่ซ้ำ
    ร้าน F หนูได้สิทธิ์พิเศษ กร๊ากๆ (ภูมิใจนะ ขอบอก คนมันไม่เคยโชคดี) พี่เค้าแนะนำสีมาแบบอ่อน แถมพี่เค้ายังอัพเว็บไม่เสร็จด้วย เห็นว่าพ้นคืนนี้คงอัพเสร็จ เดี๋ยวรอดูก่อนค่ะ แล้วจะสั่งชุดสุดคุ้มเอา ฮ่าๆ

ในเมื่อหนูมีโครงการ "สั่งมันทุกร้าน" หนูไม่ใช่หน้าม้าร้านใดร้านหนึ่งแน่ๆ (ห้ามรำคาญเค้านะ ที่ย้ำก็กลัวสถานภาพตัวเองอ่ะ ไม่อยากโดนคนจับผิด)

เนี่ยแหละค่ะ โครงการ mmu ระยะยาวของหนู ก็ของมันถูกเลยอยากลอง ถึงปกติจะแต่งหน้า 3-5 วันต่อเดือนก็เถอะค่ะ

ป.ล. รูปประกอบไม่เกี่ยวอะไรทั้งสิ้น แต่ด้วยความหล่อของลูกชาย เลยอยากโชว์ค่ะ เพราะตัวเองหน้าตาไม่ดีพอ เลยส่งลูกชายมาแทน
    ป.ล. 2 อย่าอิจฉาความหล่อขั้นเทพของลูกหนูเลยนะคะ ทำใจเถอะค่ะ ลูกหนูหล่อเกินหน้าเกินตาสามัญชนกระต่ายตัวอื่นจริงๆ (รักเบล หลงเบล เพี๊ยง!)

จากคุณ : มึนมึนจัง - [ 19 ก.พ. 52 02:45:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com