Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สาวๆที่ใช้ซื้อของผ่านไปรษณีย์.......ระวัง!!!

เราตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะเราอยากเตือนสาวๆที่ซื้อของผ่าน web นะคะ
    ประเด็นเรา  ไม่ได้อยู่ที่การโกงของร้านค้าค่ะ  แต่เป็น  ไปรษณีย์ไทยค่ะ
    เหลืออดแล้ว
    เหลืออดจริงๆ เพราะเราแจ้งเรื่องร้องทุกข์ไม่ได้ด้วยซ้ำ   มีเบอร์ไว้แต่ไม่เคยรับสาย
    เราสังหรณใจแล้วว่า เราน่าจะเลือกแบบ EMS เพราะเราจะตามได้ดีกว่านี้  แต่มีเหตุสุดวิสัยให้เลือกแบบธรรมดา เราก็เลยลองดูเพราะเราเห็นระยะหลังก็พัฒนาดีขึ้นมากแล้ว    เราไม่ได้อยากกล่าวถึงโดยรวมนะคะ  แต่เหตุการ์แบบนี้ไม่น่าเกิดขึ้นได้  คนที่ทำงานดีๆก็มี  เราเคยเห็น  แต่สาวๆคะ  บอกตามตรงเราโมโหค่ะ  เราสั่งของมาเราก็ตื่นเต้นลุ้นอยู่แล้ว  แล้วเราก็ต้องมารอๆๆๆๆๆๆๆๆๆนี่จะ5วันแล้ว  ยังไม่ได้ของเลยคนส่งก็ส่งในกทม. เราก็อยู่กทม. ใกล้กันด้วยซ้ำ  ส่งมาจริง  แต่ทำไมช้าขนาดนี้  เรื่องแบบนี้เราค่อนข้างเสียความรู้สึกคะ   เราโทรไปไปรษณีย์ปลายทางเราก็ไม่รับ+  กดทิ้ง
    เราโทรไปเบอร์ร้องเรียนก็ไม่มีคนรับ   มันอะไรกันคะ  ประเทศไทย

เราไม่อยากออกมาประกาศหรอกนะคะ แต่นี่ ใครจะอธิบายคะว่ามันเกิดอะไรขึ้น คุณมีเบอร์ร้องเรียนไว้ทำไม....

จากคุณ : เจ้าจอม...จุ้น - [ 19 ก.พ. 52 16:04:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com