Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ครีมนวดผมยี่ห้อไหน นุ๊มนุ่ม ห๊อมหอม คะ + แนะนำแชมพูทางเลือกสำหรับเพื่อนๆที่หนังศรีษะมันง่ายจ้า

ตอนนี้เราหันมาใส่ใจบำรุงผมอย่างจริงจังอ่ะค่ะ เพราะผมทำสี
    ปกติเราจะใช้ทรีทเม้นท์แทนครีมนวดตลอด
    แต่ตอนนี้อยากลองใช้ครีมนวดดู อยากได้แบบทั้งนุ่มทั้งหอม หอมติดผมทั้งวันก็ดีนะคะ

อีกคำถามหนึ่ง เวลาสระผม ถ้าสระวันเว้นวัน ใช้แชมพู แล้วตามด้วยทรีทเม้นท์ อย่างนี้ครีมนวดต้องใส่ไหมคะ แล้วถ้าใส่ต้องใส่ตอนไหน

ส่วนแชมพูสำหรับผมมัน เราใช้ก๊กเลี้ยง (หายมันค่ะ แต่ผมแห้งมาก) รีจอยส์สูตรรังแค (ผมลื่นปานกลาง) แล้วก็แชมพูสปาของบูทส์ (อันนี้ของเค้าแรงค่ะ สระปุ๊ป ลื่นปั๊ป ตรงสวย เริศมากๆ ไม่มันด้วยล่ะ)

ทรีทเม้นเราก็ใช้สลับกันค่ะ บีเอสซีบ้าง แคริ่ง (ไม่ค่อยเวิร์ค) แล้วก็บูทส์ทรีทเม้นท์สปามังคุด

ขอบคุณเพื่อนๆมากนะคะสำหรับคำตอบ

จากคุณ : Anadyomene - [ 19 ก.พ. 52 19:46:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com