Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หน้ามันมาก มีอะไรคุมมันดีๆบ้างคะ

เราเป็นคนขี้ร้อน + หน้ามันมาก แต่งหน้าไม่กี่ ชม. หน้าก็มันแล้วอะ
    ตอนเช้าอาบน้ำเสร็จแปะๆน้ำโสมนิดหน่อย แล้วตามด้วย กันแดดบิโอเรสีชมพู + เบสคิสหรือบางทีก็เบสสาเก + รองพื้นเรฟล่อนฝาดำ + แป้งป่าตอง หรือบางวันก็แป้งโมจิ
    แต่ ไม่ถึงครึ่งวันหน้าก็มันแล้ว
    ใช้กระดาษซับมันวันนึง 3-4 แผ่นได้
    มีผลิตภัณฑ์ไหนที่คุมมันได้ดีกว่านี้มั้ยคะ จะเป็นสกินแคร์หรือเมคอัพก็ได้ค่ะ

เอ๊ะ หรือว่าเราใช้พวกคุมมันมากเลย ผิวเลยผลิตน้ำมันเยอะกว่าปกติคะ แนะนำทีค่ะ ว่าควรลดหรือตัดตัวไหนทิ้ง

ส่วนตัวเรารองพื้นไม่ค่อยอยากใช้เท่าไหร่ค่ะ แต่เพราะหน้ามันทำให้แป้งไม่ติดหน้า ก็เลยต้องลงรองพื้น ผิวไม่มีปัญหาไม่จำเป็นต้องปกปิดริ้วรอยหรือรอยดำอะไร แต่เวลาหน้ามันแล้วหน้าเราเหมือนโดนของมากๆ

ช่วยแนะนำทีนะคะจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

จากคุณ : น้องตัวยุ่ง - [ 20 ก.พ. 52 22:22:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com