Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

โดนโกงไปหลายคนคะ มาฝากเตือน ** ละมาหาคนที่โดนเหมือนเราคะ***

กิฟเป็นเจ้าของร้านที่เวบนึงที่ใช้วีเลิฟช้อปปิ้งนะค่ะ
    กิ๊ฟขายบอกตรงๆเราก็ซื่อสัตย์มาตลอด เราเลยไม่ทันระวังตัว เพราเราว่าเราชำนาญเองเลยนะแต่ก็โดนเองเพราะประมาท

**ฝากเตือนด้วยนะค่ะ** มันจะเปลี่ยนและมั่วเว็บไปเรื่อยๆๆค่ะ

กิ๊ฟโดนโกงค่ะ จากร้านค้าด้วยกันนี่หละค่ะ ชื่อบัญชีธนาคารที่เขาใช้ชื่อ
    นายเสกสรร แก้วสุวรรณ และ jirawut duang (ชื่อด้านหลังของอีกบัญชีที่ลูกค้ากิ๊ฟโดนค่ะ)
    (ไม่รู้ว่าเป็นอะไรกับคนที่มาโกงเราเพราะคนที่รับโทรศัพท์เป็นผู้ผญิง)
    มีความเป็นไปได้ว่า คน ทั้ง 2อาจเป็นแค่คนโดนใช้งานไม่รู้เรื่องอะไรค่ะ  คุณตำรวจเขาวิธีของแก๊งค์พวกนี้มา จะหาคนที่แบบไม่รู้เรื่องอะไรไปเปิดบัญชีและพวกแก๊งนี้จะทำ ATMไว้ แค่นี้หละคะ เราก็หาคนที่สืบถึงตัวพวกมันไม่ได้ เฮ้อๆๆ

เดี๋ยวกิฟขอแจ้งชื่อที่ผู้หญิงคนนั้นแอบอ้านะใช้ว่าชื่อ หยก (ชื่อปลอมหรือเปล่าไม่รู้คะ) มีร้านออน์ไลน์เพิ่งเกิดไม่นาน แล้วตอนนี้หน้าเว็บคนนั้นก็โดนปิดไปแล้วทางระบบWeloveshopping เปนคนปิดค่ะ
    เพราๆๆๆๆๆ มีคนโดนไปเยอะคะ ทางพนักงานแจ้งกิฟ
    และก็พบว่าเออลุกค้าร้านกิ๊ฟก็โดนไปเหมือนกัน1500บาท  มันเปลี่ยนเว็บ เปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆๆๆ อันตรายมากๆๆๆๆ มันขายพวกเครื่องสำอางค เกาหลี อาหารเสริม dHC คะ ที่รู้ว่ามี 2เว็บที่เป็นคนเดียวกันแน่ๆๆคือ beautyfultonigh และbabytime2009 เพราะว่าทุกอย่างในร้านเหมือนกันหมดค่ะ คำบรรยายยังเหมือนเลย แม้กระทั่งราคาหรือวิธีการ ครบทุกอย่าง

กิ๊ฟอยากจะบ้าตายสั่งไป3600บาท กิฟมีหลักฐานการโอนไปแจ้งความละค่ะ เเต่พี่เขาก็บอกให้กิฟทำใจนะค่ะ พี่ตำรวจก็พอรู้จักกัน แต่ถ้าหาคนโดนได้เยอะๆๆละก็ส่งต่อไปที่กรมสอบสวนคดีพิเศษจะได้เรื่องใหญ่ๆๆได้เรื่องแน่ๆๆตอนนี้กิ๊ฟพยายามหาคนที่โดนโกงอยู่คะเพื่อรวบรวม ใครโดนมาบอกๆๆกันหน่อยจ้า

ธนาคารกรุงเทพทั้งคู่คะ
    บัญชีที่โอนชื่อ เสกสรร แก้วสุวรรณ 048-0-24241-1
    และอีกอันของอีกเวบที่มันโกงคะ ชื่อบัญชี jirawut duang 190-0-71500-2

ใครรู้จักผู้ที่ใช้อีเมลล์นี้คนนี้ กรุณาบอกกิฟด้วยคะ กิ๊ฟเดือดมากๆๆ แค้นน้ำตาไหลเลย แงแง

babytime2009@hotmail.com และ babytime6699@hotmail.com

เบอร์โทรมันคะ 0840025384 ช่วยกันโทรไปวีนมันเลยพี่น้อง 555(กลัวแต่มันจะโยนทิ้งไม่ใช้ละอะดิคะ เฮ้อ)
    กิ๊ฟโทรไปมันปิดเครื่องพอโทรไปอีก ติดแต่มันไม่รับคะ เลวมาก

ระวังกันด้วยนะคะ เลือกร้านค้ากันดีดีนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 13:26:51

จากคุณ : คุณหนูวายร้าย - [ 21 ก.พ. 52 21:58:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com