Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หน้า เด้ง ตลอดทริป .... และน้ำแร่ ด่วนค่าๆๆๆๆ จะไปเที่ยวแล้ว T-T

คือว่า ช่วงนี้ไปเที่ยวบ่อยมากคะ ทั้งต่างจังหวัดและกรุงเทพ

อยากจะถามว่า ใครมีเคล็ดลับทำให้หน้าเด้งทั้งวันบ้าง ...
    เวลาถ่ายรูปออกมาแล้วก็ยังดู สดใส อยู่ T-T

เราก็ใช้ ครีมกันแดด+รองพื้น+แป้ง แต่ก็อยู่ไม่ทน สักพักหน้าจะหมอง
    ปกติเวลาไปทำงานเราก็ใช้เท่านี้ แต่เพราะไม่ได้ออกไปไหน หน้าก็ยังเด้งอยู่จนถึงเย็น

เคยได้ยินมาว่า น้ำแร่ ช่วยให้เครื่องสำอางติดทน .. .จริงหรือเปล่าคะ??
    1.ช่วยได้มากน้อยแค่ไหนให้ คสอ ติดทน?
    2.วิธีใช้ ก่อนหรือหลัง ... หรือมีขั้นตอนมากกว่านั้น?
    3.เป็นคนหน้ามัน ทีโซนคะ แบบไหนเหมาะกับสภาพผิวแบบนี้?
    4.เคยมีใครแพ้ น้ำแร่มั๊ยคะ? อาการเป็นยังไง?
    5.สุดท้าย แต่ล่ะยี่ห้อ ราคาเท่าไหร่บ้างคะ หาซื้อได้ที่ไหน?

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ ... คือช่วงนี้เที่ยวทุกอาทิตย์เลยค่ะ -*-
    เด๋ว1-2มีนานี้ ก็จะไประยองแล้วค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ

จากคุณ : mini_pao - [ 23 ก.พ. 52 11:17:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com