Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

. . . . . มรดก . . จาก " คุณแม่ " . . . มี เรื่อง และ ภาพ มาฝากสาวๆ . . . . .

.
    .
    .

วันนี้มีเรื่องน่ารักๆ  ที่เกิดกับตัวผมเอง มาเล่าให้ฟังครับ

แล้วก็เป็นเืรื่องราว ที่เกี่ยวกับ  แฟชั่น ด้วยสิ  ( ไม่นอกเรื่องนะ )

เริ่มมาจาก เมื่อกลางๆ เดือน  ที่ผ่านมา  อยู่ๆ ไอ้หมูอ้วนนรก ก็บอกว่าอยากถ่ายรูป

ให้ผมถ่ายให้หน่อย ...   ด้วยความที่อยากจะเป็นแฟนที่ดี กะเค้าบ้าง  ก็เลยยอมตามใจแฟน

ไอ้เรามันก็เป็นตากล้องอิสระอยู่แล้ว ..    ( อิสระ = ไม่ค่้อยมีงาน 55 )

พอถึงวัน ..

หมูอ้วนนรก ก็แต่งตัวมาแปลกกว่าที่เคย ..  

"  วันนี้มันแรง เว้ย "    <-------  ผมแอบคิดในใจ

" ตะเองๆ  วันนี้เค้าอยากได้  concept  หวานๆ ใสๆ  น่ารักๆ  อ่ะ " <----  หมูอ้วนนรก บอก

"  แกแต่งตัวมาใสมากเลยโน๊ะ !! "   <-----  นี่ก็คิดในใจ

พอถ่ายจริงๆ ..  

ผมก็ไม่ถ่ายใสๆ ให้หมูอ้วนหรอกครับ   ผมก็ถ่ายไปตาม  concept ผม ตามใจผมแต่เพียงผู้เดียว  555

ผมก็ปลดปล่อยจินตนาการไปตามใจฝัน ..

พอถ่ายเสร็จ   สวย สำหรับคนอื่นรึเปล่า  ?  ผมไม่รู้แฮะ  แต่ผม พอใจ ที่มันออกมาเป็นตัวผม ในแบบที่ผมเป็น

.
    .
    .

ผ่านไป เกือบ 2 อาทิตย์  ผมถึงเพิ่งรู้ว่า ...

.
    .
    .

ไอ้อะไร ต่างๆ   ที่หมูอ้วน  มันใส่วันถ่ายรูป วันนั้นน่ะ   คือ  ...   ของ " คุณแม่ผม "

.
    .

หมูอ้วนนรก แอบไปจิ๊กมาใส่   ( ปัจจุบัน แม่ผมอยู่ usa  ไม่ได้อยู่บ้านนี้ )

ผมก็ เออ ...   มันสร้างสรรค์ ว่ะ

แ้ล้วก็ อดคิดไปถึงแม่  ไม่ได้ว่า    ตอนสาวๆ  คุณแม่ผมก็ หน้าตาดี ใช้ได้นะ

แ้ล้วแก ก็ชอบแต่งตัว ชอบเรื่องแฟชั่น ไม่แพ้สาวสมัยนี้เหมือนกันนะ

ถ้าผมเกิดทันยุคนั้น ...

ก็คงจับแม่ มาเป็นนางแบบเหมือนกัน  

ว่าแล้วก็โพสรูปให้ดู เปรียบเทียบกัน

ระหว่าง

สาว 2 คน   2 ยุคสมัย     แต่ ด้วย แฟชั่นแนวเดียวกัน     ( เพราะขโมยชุดมา 55 )

.
    .
    .

จากคุณ : A r t F u l l Y - [ 24 ก.พ. 52 15:28:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com