Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีใครเคยเห็นโลชั่นขวดนี้บ้าง

อิ อิ เรื่องของเรื่องคือฝากเพื่อนที่เป็นแอร์ซื้อมาจากญี่ปุ่นค่ะ เพื่อนเรามันดันไปเห็นแอร์ญี่ปุ่นเค้าหน้าสวย ใส ไม่มีริ้วรอยเลยยยยยทั้งที่อายุจา 40 แล้วมั้ง ถามไปถามมาได้คำตอบว่าเค้าใช้ไอ้น้ำขวดเนี้ยมาตั้งแต่อายุ 18 แล้วไม่เคยใช้ครีมแบบอื่นเลย ว่าแล้วเรื่องก็ดังกระฉ่อนเข้าหูแอร์คนอื่น ๆ ค่ะ ผลที่ได้รับคือใช้ดีจริง ๆ อ่ะ เพื่อนเราเองมันใช้มาแล้วหลายขวดด้วย เราเพื่งมาใช้ค่ะ ขวดเนี๊ยขวดแรก ใช้ไปครึ่งขวดละ  ต้องบอกก่อนว่ามันกลิ่นเป็นมะนาวอ่อน ๆอ่ะค่ะ ตอนแรกได้มาไม่กล้าใช้เพราะเราเป็นพวกแพ้ AHA อะไรพวกนี้ กลัวแสบแต่พอใช้จริงแล้วไม่เลยค่ะ หลังจากนั้นก็งงต่ออีกว่าญี่ปุ่นอากาศหนาวแล้วหน้าไม่ลอกเหรอ ผลปรากฎว่ามันทำให้ไอ้พวกขุย ๆ บนหน้าเราหายไปค่ะ ออกจะมันและเหนอะด้วยล่ะ เราเลยใช้แค่ตอนเย็นเพราะเค้าไม่ให้ลูบแบบครีมตัวอื่นนะคะที่ต้องให้ซึมลงไป อันนี้ให้ใช้ แปะ แปะ เอาค่ะแล้วรอแห้งแต่มันไม่แห้งเองซึ่งก็ไม่แห้งสนิทนะคะ เหนอะ ๆ อย่างนั้นแหละ อย่างที่บอกเราเลยใช้แค่ตอนเย็น แต่เพื่อนเราหน้าแห้งค่ะ มันใช้ เช้า-เย็นเลย

เรารู้สึกว่าตอนเช้าตื่นมาหน้ามันจะมันมากกว่าปกติแต่ก็นั่นแหละค่ะเพื่งตื่นนอนไม่กลัวอยู่แล้วแต่อีกย่างที่เห็นคือว่าหน้าจะใสนะคะ ไม่รู้รู้สึกไปเองรึป่าวแต่เพื่อนเรารวมทั้งคนอื่นทีใช้ก็พูดแบบนี้อ่ะ  เออ เราลืมบอกไปว่ามันมีวันหมดอายุด้วยล่ะ ขวดนึงได้ซัก 2-3 เดือน อย่างขวดเนี๊ยหมดอายุเดือนเมษาค่ะ แล้วมันมีขายที่แถบกินซ่าที่เดียวเลย ที่อื่นไม่มี เพื่อนเราบอกว่าคนไปซื้อกันเยอะนะ ซื้อทีหลาย หลายขวด  ไม่รู้ในห้องนี้มีใครเคยใช้มั๊ยคะ อยากแรกเปลี่ยนประสบการณ์อ่ะ

จากคุณ : bggirl - [ 25 ก.พ. 52 12:41:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com