Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ภามเรื่องวิธีบัฟ mmu ค่ะ

คือว่าสงกะสัยว่าตอนที่เราทาครีมบำรุง ลงกันแดดแล้ว หน้าเราก้อจะมันๆช่ายป่ะค่ะ
    1. ถ้าเราจะลง mmu ขนาดเท่าหัวไม้ขีด มันจะทำให้หายมันเหรอคะ ขนาดลงแป้งเด็กยังใช้เกือบ 1 กำมือเลย
    2. อีกอย่างถ้าเราลงน้อยขนาดนั้นมันจะไม่กระจุกกันเปนก้อนเหรอคะ แล้วต้องลงกี่รอบจนหน้าเราจะหายมัน (หรือต้องซับมันก่อน)
    3. ถ้าเราลงแป้งเด็กก่อนแล้ว mmu มันจะติดหน้าเราป่าวคะ จะดีกว่าหรือแย่กว่าเราลง mmu เพียวๆ

ถามอย่างคนไม่เคยใช้ค่ะ แต่สนใจเหนว่าเปนเครื่องสำอางอีกทางเลือกนึง ขอบคุนทุกคำตอบ (ล่วงหน้า) นะคะ

จากคุณ : yaba - [ 25 ก.พ. 52 15:49:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com